Chi phi choi golf

• Thread starter Chip coi117
  • Ngày gửi
C

Chip coi117

Guest
12/6/09
15
0
0
Ha Noi
Chao ca nha!
Giám đốc công ty tớ có tham gia chơi golf và đứng tên công ty, bên tớ chuyển tiền cho họ và họ sẽ xuất hoá đơn cho bên tớ. Vậy chi phí đó có được tính là chi phí hợp lệ khi tính thuế TNDN không? Tớ đọc trong thông tư 130/2008 điều 2.30 mục VI thì không được tính, có bạn nào gặp trường hợp này chưa giúp tớ với, tớ đang cần rất gấp
Cảm ơn nhiều nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngavitaco

Guest
2/2/10
4
0
1
TP.HCM
Minh cũng đang gặp rắc rối giống như bạn, Các chi phi liên quan đến đánh golf như ; thẻ hội viên, phí chơi golf đưa vào chi phí đã thấy khó rồi lại còn chi phí mua dụng cụ đánh golf nữa.... các bạn giúp bọn mình gỡ rối với nhé. Thanks!

N

nguyenthanh09

Cao cấp
30/1/09
255
3
0
Hà Nội
Chao ca nha!
Giám đốc công ty tớ có tham gia chơi golf và đứng tên công ty, bên tớ chuyển tiền cho họ và họ sẽ xuất hoá đơn cho bên tớ. Vậy chi phí đó có được tính là chi phí hợp lệ khi tính thuế TNDN không? Tớ đọc trong thông tư 130/2008 điều 2.30 mục VI thì không được tính, có bạn nào gặp trường hợp này chưa giúp tớ với, tớ đang cần rất gấp
Cảm ơn nhiều nhé.
Bạn có thông tin trong Thông tư 130 rồi còn gì, ko đc tính vào chi phí đc trừ đâu bạn ơi./.

K

Kimvuong

Guest
13/1/06
38
0
6
TP.HCM
Cứ hạch toán vào chi phí tiếp khách đừng ghi phí goft gì hết thì may ra được tính là chi phí hợp lệ

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Chi phí mua thẻ hội viên sân golf, chơi golf, dụng cụ đánh golf là khoản chi không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế, bạn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA