Đóng BHYT thiếu 7ngày mới đủ 6tháng có được nhận trợ cấp thai sản ko?

• Thread starter giadinhheo
  • Ngày gửi
G

giadinhheo

Guest
7/2/09
32
6
0
Hà Đông
Chào các anh chị trên diễn đàn!
Cty em có cô bé đóng BHXH từ 1/4/2009 nhưng đến 23/9/2009 đã sinh rồi (do sinh non tháng). Theo đúng quy định thì phải đóng đủ BHXH 6 tháng mới được nhận trợ cấp thai sản. Trường hợp này có linh động được không? Đến giờ là T12 em vẫn chưa khai giảm.
Các anh/ chị nhiều kinh nghiệm mách cho em phải làm thế nào để được Ok trong trường hợp này với ạ
Em xin cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dothanhhx

Guest
Chào các anh chị trên diễn đàn!
Cty em có cô bé đóng BHXH từ 1/4/2009 nhưng đến 23/9/2009 đã sinh rồi (do sinh non tháng). Theo đúng quy định thì phải đóng đủ BHXH 6 tháng mới được nhận trợ cấp thai sản. Trường hợp này có linh động được không? Đến giờ là T12 em vẫn chưa khai giảm.
Các anh/ chị nhiều kinh nghiệm mách cho em phải làm thế nào để được Ok trong trường hợp này với ạ
Em xin cảm ơn nhiều!
giadinhheo à!
Trước đây thì phải từ đủ 6 tháng mới được hưởng trợ cấp thai sản.
Còn bây giờ thì trường hợp của côbé đó ở cquan bạn là được đấy. Bạn cứ chủ động điều chỉnh giảm và làm hồ sơ hưởng trợ cấp thai sản cho người ta kẻo thiệt thòi cho người lao động nhé!
Chúc bạn thành công!

N

NMT1280

Guest
11/4/07
38
0
0
45
HCM
Bác dothanhhx cho em hỏi thế bây giờ bao nhiêu tháng thì được hưởng trợ cấp thai sản. Bác cho em xin văn bản đó với. Cty em cung có một chị có bầu 2tháng rồi mới vào cty em làm chị ấy thử việc 2 tháng và bây giờ bầu đã được 4 tháng rồi em mua bảo hiểm cho họ còn kịp k họ có được hưởng trợ cấp thai sản k? Giúp em với để em tiến hành mua bảo hiểm cho chỉ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA