Fonts chữ?

• Thread starter Bruno
  • Ngày gửi
B

Bruno

Guest
22/5/05
12
0
0
Sắp tới rồi!
Chào cả nhà!
Cả nhà cho mình hỏi font chữ dùng trong excel club là font chữ gì ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Không hiểu câu hỏi của bạn!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
À, đó là font dùng trên trang WKT này thôi. Font Verdana

Bruno nói:
Chào cả nhà!
Cả nhà cho mình hỏi font chữ dùng trong excel club là font chữ gì ạ!

B

Bruno

Guest
22/5/05
12
0
0
Sắp tới rồi!
To: Nguyen Tu Anh
Máy của mình cũng có font Verdana nhưng vẫn ko đọc được các file o excel club và file TK 131 ở ebook. Mình thử đọc cả bằng Acrobad reader 6.0 cũng ko được.

B

Bruno

Guest
22/5/05
12
0
0
Sắp tới rồi!
Máy của mình cũng có font Verdana nhưng vẫn ko đọc được các file o excel club và file TK 131 ở ebook. Mình thử đọc cả bằng Acrobad reader 6.0 cũng ko được. Bạn xem còn cách nao giúp mình với!

Sửa lần cuối:
F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
hehe, để có thể đọc được tất cả các loại files down từ diễn đàn, bạn cần trang bị thêm 1 chút kiến thức về vấn đề bất nhất trong việc sử dụng fonts chữ của người Việt Nam ta:

1. Người miền Bắc hay dùng font TCVN3: tức là các fonts có họ .vntime (có được do cài fần mềm ABC hoặc cài Vietkey-Full option)

2. Người miền Nam hay dùng font có họ VNI-Times: có được do cài Vietkey-Full Option.

3. Những thành phần tiến bộ hơn thì dùng font Unicode: là loại font mà bất cứ máy tính nào cài hệ điều hành của William Gates (Microsoft-Windows) đều có: có thể là các font chi tiết như: Times New Roman, Arial, Verdana .. ==> loại này không cần phải cài bộ font ngoài nào nên hiện nay rất được ưa chuộng.

Vậy để đảm bảo bạn có thể đọc được mọi loại files có tiếng Việt thì bạn hãy cài các hệ thống fonts trên vào máy tính của mình.: Cài Vietkey, ABC : That's enough.

P

Phi Hoa

Guest
2/3/04
20
0
0
Bruno nói:
Máy của mình cũng có font Verdana nhưng vẫn ko đọc được các file o excel club và file TK 131 ở ebook. Mình thử đọc cả bằng Acrobad reader 6.0 cũng ko được. Bạn xem còn cách nao giúp mình với!
Lạy chúa, file dạng nào thì dùng chương trình tương ứng để mở, ai lại dùng Acrobat để đọc file excel bao giờ. ah, hay bạn nói đến cái e-book nhỉ :unsure:
Tớ thì đang dùng Unikey, cái Vietkey dùng free, thỉnh thoảng giở chứng đòi đăng ký, mệt lắm ...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA