Quên không khai hoá đơn đầu ra năm 2008

• Thread starter maihuongkt09
  • Ngày gửi
M

maihuongkt09

Sơ cấp
14/10/09
3
0
0
Ha Noi
:020::020:Các bác ơi, có bác nào gặp trường hợp nào như em, hay biết các nào giải quyết thì giúp em với ạ.
Em mới vào làm công ty này càng làm càng phát hiện sai xót, cứ từ sai xót này lại kéo theo sai xót khác.
1) Phát hiện sai xót do khai thuế GTGT wen không chuyển số dư ở mục [43] của tháng trước sang mục [11] tháng sau. anh kế toán trước đã mang tiền đi nộp thuế trong khi đó cty em vẫn còn được khấu trừ những 69triệu. 2 tháng 7và 8 anh kt đó đều mang tiền đi nộp. Tới tháng 9 anh ta phát hiện ra sai xót không làm tờ khai bổ sung mà tự nhiên bê nguyên 69triệu sang để đống ở mục 11. tới tháng 10 anh ấy nghỉ 1 chị khác thay thế lại bổ sung kiểu trử đuổi : lấy 69triệu để trừ đi số tiền thuế đầu vào của tháng này và be số kác 59tr sang.
- em tới cơ quan thuế hỏi họ bảo làm bổ sung từng tháng một. Nghĩa kà bi jờ em phải bổ sung 4 tháng (7,8,9,10). Nhưng khi em làm bổ sung 4 tháng tới nộp họ lại bảo là 2 tháng 7 và 8 mang tiền đi nộp thuế coi như xong thì ko phải làm bổ sung nữa. chỉ phải làm tháng 9,10,11. EM cứ rối tung lên
Chưa hết chuyện này lại đến chuyện khác. Em phát hiện ra họ làm bảng BCSHĐ sai. Trời ạ, ko biết diễn tả thế nào cho đúng!. cứ mò mmò mãi mới tìm ra thiếu là họ kê thiếu mất 2 tờ. - em lại hỏi Thuế. và họ bảo em làm lại từng tháng và kèm công văn điều chỉnh. em cứ nghĩ đơn giản thế là xong ( tức là làm lại BCSDHĐ của tất 11 tháng 2009) ngờ lại phát hiện ra cái sai to lơn thứ 3 nữa
tháng 12 năm 2008 họ xuất 7hoá đơn GTGT nhưng kê khai thuế chỉ có 5. còn 2 hoá đơn (tổng VAT:1,5tr) nữa chưa khai - do đó họ sai cả Thanhquyết toán sử dụng hoá đơn.
Bác nào tay cao, hay đã trải qua júp em với ạ
em mới vào nghề nên đau đầu vụ này quá!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HA TAY

Guest
22/7/09
3
0
0
DN
Các anh các chi giúp em với. ở cty em moi phat hien ra tu năm 2006 kế toán cu không kê khai thuế đầu ra 29 tr, giờ mới phát hiện ra Cty đề nghị khai bổ xung vào tháng này. nhưng em không biết khai như thế nào . các anh(chị) giúp em với a.

N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
bạn kê khai vào mẫu 01/KHBS kê khai bổ sung, vào trong đó bạn sẽ kê khai bổ sung kỳ nào, số tiền điều chỉnh tăng tương ứng với số tiền bạn phát hiện ấy

V

vuquoclam

Guest
28/10/06
1
0
0
hanoi
Ban kê khai vao thang tiep theo va lam 01/khbs cua thang và chiu kho nop phat hanh chinh ve ke khai sai la ok thoi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA