HĐ sai MST

• Thread starter cunconlongxu
  • Ngày gửi
C

cunconlongxu

Guest
8/12/09
8
0
0
NINH BÌNH
Chào cả nhà!
Mọi người júp mình với. Cty mình mới nhận được một hoá đơn viết MST thừa ra ba số cuối.Mình yêu cầu xuất lại hoá đơn nhưng bên đó nói xuất lại hoá đơn rất khó. Bên đó chỉ gạch 3 số thừa đi và đóng dấu treo lên. Cho mình hỏi như thế thì hoá đơn đó có được chấp nhận không?
Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào cả nhà!
Mọi người júp mình với. Cty mình mới nhận được một hoá đơn viết MST thừa ra ba số cuối.Mình yêu cầu xuất lại hoá đơn nhưng bên đó nói xuất lại hoá đơn rất khó. Bên đó chỉ gạch 3 số thừa đi và đóng dấu treo lên. Cho mình hỏi như thế thì hoá đơn đó có được chấp nhận không?
Thanks!

Không nên làm khó, làm biên bản điều chỉnh là được rồi. KHÔNG ĐƯỢC SỬA XOÁ TRÊN HOÁ ĐƠN.

C

cunconlongxu

Guest
8/12/09
8
0
0
NINH BÌNH
Không nên làm khó, làm biên bản điều chỉnh là được rồi. KHÔNG ĐƯỢC SỬA XOÁ TRÊN HOÁ ĐƠN.
Chỉ cần làm biên bản sửa MST, rồi kẹp biên bản đó vào HĐ là được hả bạn?cám ơn bạn nhiều nha!

H

hoang hon tim

Guest
1/5/09
42
0
6
36
TP.HCM
nhưng thuế bên mình không cho điều chỉnh mà phải làm biên bản hủy và xuất lại đấy bạn ạ. vì theo đúng luật thì không có chỉnh sửa khi viết sai.

C

cunconlongxu

Guest
8/12/09
8
0
0
NINH BÌNH
nhưng thuế bên mình không cho điều chỉnh mà phải làm biên bản hủy và xuất lại đấy bạn ạ. vì theo đúng luật thì không có chỉnh sửa khi viết sai.

Theo luật thì đúng phải lập biên bản huỷ rồi xuất lại HĐ.Nhưng HĐ đó xuất trong T11 mình cũng xuất cho khách hàng bên mình T11(nên mình muốn HĐ T11). Bên đó nói cũng hay đóng dấu treo với một số lỗi dễ sửa.Minh ko bít có được ngoại lệ một lần ko?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Bạn ở TP.HCM,cho bạn xem cái này (điều chỉnh hoá đơn sai MST)

B

Blue272

Guest
Chào cả nhà!
Thanks!

- Theo Blue thì tốt nhất là làm biên bản huỷ hoá đơn

- Nhưng nếu đã kê khai rồi, thì tránh việc rắc rối trong kê khai điều chỉnh lại ở các tờ khai thuế tháng sau thì nếu làm đc biên bản điều chỉnh thì tốt, nhưng việc làm điều chỉnh này tốt nhất bạn nên hỏi cán bộ quản lý thuế, vì đúng là có thể đc làm biên bản điều chỉnh xong một số chi cục họ ko chấp nhận việc điều chỉnh này. Nên nếu cứ lằng lặng mà làm sau này họ lại vặn vẹo mất việc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA