Hach toán vào TK nào thì đúng

• Thread starter NhungGL
  • Ngày gửi
N

NhungGL

Sơ cấp
27/6/09
34
0
6
Gia Lâm
Bên mình là công ty xây lắp mình mới vào làm cũng chưa hiểu lắm, bên mình chuyên về cầu đường có mua một số thiết bị như sau mà mình ko biết cho vào TK nào thì đúng: Vòi phi đổ dầm, củ dầm, cáp hàn, xe rùa, khuôn cống phi 75+phi 1000. Minh lên đưa vào TK 152 hay 153 khi xuất ra dùng thì mình cho vào TK 621 hay TK 627. minh đang rất lơ tơ mơ mong cả nhà giúp mình với,mình là dưới xí nghiệp phải tập hợp sau đấy phân bổ vào từng loại chi phí để nộp lên trên công ty đến 16/12 là mình phải nộp rùi cả nhà xem giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NhungGL

Sơ cấp
27/6/09
34
0
6
Gia Lâm
Bên mình là công ty xây lắp mình mới vào làm cũng chưa hiểu lắm, bên mình chuyên về cầu đường có mua một số thiết bị như sau mà mình ko biết cho vào TK nào thì đúng: Vòi phi đổ dầm, củ dầm, cáp hàn, xe rùa, khuôn cống phi 75+phi 1000. Minh lên đưa vào TK 152 hay 153 khi xuất ra dùng thì mình cho vào TK 621 hay TK 627. minh đang rất lơ tơ mơ mong cả nhà giúp mình với,mình là dưới xí nghiệp phải tập hợp sau đấy phân bổ vào từng loại chi phí để nộp lên trên công ty đến 16/12 là mình phải nộp rùi cả nhà xem giúp mình với.
Mình đang bị lung bung hết cả đầu ko biết phải làm thế nào

S

sang gl

Guest
26/2/09
15
0
0
VN
Đây là công cụ dụng cụ nên bạn hạch toán vào TK 153 và đưa vào chi phí SXC TK 627.
TK 152 vào 621 là NVL chính trực tiếp tạo ra SP bạn ạ.

G

galileo

Guest
12/1/10
1
0
0
40
Hà nội
hạch toán vào TK nào

chào cả nhà, mình có vấn đề này không hiểu mong mọi người chia sẻ. Công ty mình về lĩnh vực xây dựng chuyên lắp đặt cửa cho các công trình xây dựng. vì là cty nhỏ nên mình hạch toán theo quyết định 48. khi hoàn thành 1 công trình thì có các chi phí về nguyên vật liệu, nhân công, chi phí khác, nếu không dùng các TK chi phí đầu 6, thì chi phí nhân công của mình phải hạch toán vào tk nào nhỉ? Mong mọi người chỉ bảo

N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM
chào cả nhà, mình có vấn đề này không hiểu mong mọi người chia sẻ. Công ty mình về lĩnh vực xây dựng chuyên lắp đặt cửa cho các công trình xây dựng. vì là cty nhỏ nên mình hạch toán theo quyết định 48. khi hoàn thành 1 công trình thì có các chi phí về nguyên vật liệu, nhân công, chi phí khác, nếu không dùng các TK chi phí đầu 6, thì chi phí nhân công của mình phải hạch toán vào tk nào nhỉ? Mong mọi người chỉ bảo

Bạn HT vào TK 334 nhé

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Sử dụng tài khoản 154 (cấp chi tiết) để tập hợp chi phí và tính giá thành.

H

hienanhdt

Sơ cấp
2/1/10
17
0
0
Hai Phong

Bạn hạch toán vào TK 154
Sau khi ht bàn giao, tính giá thành thì bạn ĐK:
Nợ TK 632/Có TK 154

L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi

THeo quyết định 48 thì các chi phí đó bạn tập hợp hết trên TK 154 nhé. Nhớ chi tiết mã cho từng công trình để tính giá thành cho từng công trình.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA