hỏi về đăng ký giảm trừ người phụ thuộc năm 2010

• Thread starter xuanhoahoa
  • Ngày gửi
X

xuanhoahoa

Trung cấp
19/12/08
96
0
0
ha noi
các bác cho em hỏi là năm 2009 em dã dăng ký với chi cục thuế một bản danh sách giảm trừ người phụ thuộc gồm những nhân viên có thu nhập trên 4triệu mà có người phụ thuộc kèm theo mẫu kê khai 16 của cá nhân có người phụ thuộc cùng với các giấy tờ chứng minh người phụ thuộc. em muốn hỏi các bác là đến năm 2010 mà có kê khai bổ sung danh sách giảm trừ người phụ thuộc em phải kê khai lại toàn bộ từ đầu hay em chỉ khai bổ sung những người mà năm tới sẽ tăng lương đến mức phải tính thuế.và nộp bổ sung mẫu 16 cho những người mới thôi . Em đọc hướng dẫn nói là phải nộp trong tháng 12 để kê khai cho năm sau có đúng không. nếu hạn đúng là khi nào em mong được sự chỉ giúp của các bác em xin cảm ơn nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lityofthewalley

Sơ cấp
12/8/09
15
0
0
38
Ho chi minh
Người phụ thuộc là nội trợ

Cho mình hỏi. Trường hợp người phụ thuộc còn trong độ tuổi lao động, nhưng người này ở nhà làm nội trợ, không đi làm ( làm sao mà chứng minh thu nhập dưới 500.000 đ/ tháng được?)
Vậy mình có thể đăng kí người này là người phụ thuộc được không? Nếu được thì chứng từ chứng minh là gồm những gì?
Cảm ơn các bạn đã hỗ trợ
thuyluthanh@gmail.com

L

lanphuong2882

Guest
22/1/10
2
0
0
41
ha noi
Ca nha oi, cho minh xin mau giam tru 21a va 21b/XN-TNCN nhe, minh cam on nhieu !

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

Đính kèm

• Mau 22-21a-21b.doc
    79 KB · Lượt xem: 53