Có được giữ lại mộc tròn khi giải thể DN không?

• Thread starter Jessica Tong
  • Ngày gửi
J

Jessica Tong

Sơ cấp
25/11/09
13
0
0
TPHCM
Chào các anh chị, anh chị cho em hỏi về thủ tục giải thể tí với. Em đang làm thủ tục giải thể cty, theo em được biết là khi DN giải thể là MST của DN sẽ bị khóa, Giấy CNĐKKD, CN đăng ký MST và dấu tròn của cty sẽ thu bị thu hồi lại. Nhưng Sếp e lại bảo là làm thủ tục giải thể DN nhưng dấu tròn của cty vẫn phải giữ lại, như vậy có được không a? Nếu được thì thủ tục mình phải làm như thế nào? anh chị giúp em với nha. E cảm ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
đã làm thủ tục giải thể thì con dấu phải trả luôn chứ làm sao giữ lại được hả bạn.

B

beut

Trung cấp
26/3/08
125
0
16
37
TP.HCM
Chào các anh chị, anh chị cho em hỏi về thủ tục giải thể tí với. Em đang làm thủ tục giải thể cty, theo em được biết là khi DN giải thể là MST của DN sẽ bị khóa, Giấy CNĐKKD, CN đăng ký MST và dấu tròn của cty sẽ thu bị thu hồi lại. Nhưng Sếp e lại bảo là làm thủ tục giải thể DN nhưng dấu tròn của cty vẫn phải giữ lại, như vậy có được không a? Nếu được thì thủ tục mình phải làm như thế nào? anh chị giúp em với nha. E cảm ơn cả nhà.

Phải trả chứ, giải thể rồi ai cho giữ lại nữa(lỡ làm gì gì đó thì seo:004:), mà sếp bạn muốn giữ lại làm gì nhỉ?

Đồng Hành

Đồng Hành

Trung cấp

Khi có quyết định giải thể thì mọi thủ tục giải thể phải hoàn tất sau 90 ngày đối với cơ quan thuế và đối với tất cả các phát sinh khác không quá 180 ngày.
Vậy bạn chỉ có tểh giữ mộc tròn của Công ty bạn tối đa là 180 ngày kể từ ngày ra quyết định giải thể.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA