báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn!

• Thread starter thaophuong201
  • Ngày gửi
T

thaophuong201

Sơ cấp
11/12/09
18
0
1
tp.hcm
Các anh chị cho e hỏi!
trong tháng có 1 hoá đơn sai và đã làm biên bản huỷ. sau đó có thêm 2 hoá đơn ghi sai nữa nhưng chưa xé khỏi cuốn. như vậy báo cáo SDHD cho 1 tờ sai và 2 tờ chưa xé đó như thế nào? mong các anh chị giúp đỡ. E cảm ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đồng Hành

Đồng Hành

Trung cấp
Các anh chị cho e hỏi!
trong tháng có 1 hoá đơn sai và đã làm biên bản huỷ. sau đó có thêm 2 hoá đơn ghi sai nữa nhưng chưa xé khỏi cuốn. như vậy báo cáo SDHD cho 1 tờ sai và 2 tờ chưa xé đó như thế nào? mong các anh chị giúp đỡ. E cảm ơn rất nhiều!
Thì bạn báo cáo tổng số tờ huỷ là 3. Hoá đơn viết sai chưa xé khỏi cuống vẫn tính là hoá đơn huỷ, chỉ ko cần lập biên bản mà thôi.

T

thaophuong201

Sơ cấp
11/12/09
18
0
1
tp.hcm
Thì bạn báo cáo tổng số tờ huỷ là 3. Hoá đơn viết sai chưa xé khỏi cuống vẫn tính là hoá đơn huỷ, chỉ ko cần lập biên bản mà thôi.

e cũng thấy thắc mắc lắm! Đi tìm trong google thấy người ta ghi : những HD sai nhưng chưa xé thỉ báo cáo ghi " tổn thất khác" giờ e đang chờ sự giúp đỡ của anh chị trong diễn đàn thôi?!

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
e cũng thấy thắc mắc lắm! Đi tìm trong google thấy người ta ghi : những HD sai nhưng chưa xé thỉ báo cáo ghi " tổn thất khác" giờ e đang chờ sự giúp đỡ của anh chị trong diễn đàn thôi?!

Tùy theo em sử dụng mẫu BC THSDHĐ nào nữa, nếu nó có dòng:" Số Tổn Thất khác" thì em ghi số tờ xóa bỏ hoặc hủy vào đó, tuy nó ko xé ra khỏi cuốn nhưng nó cũng gọi là tổn thức, họ chỉ quy định xé ra là lập biên bản hủy hóa đơn, chưa xé thì khỏi lập, chứ ko ảnh hưởng gì đến BCTHSDHĐ.

good luck!

B

beut

Trung cấp
26/3/08
125
0
16
37
TP.HCM

Thì đúng rồi bạn,trong báo cáo sử dụng hóa đơn có ghi:015:: 1/số sử dụng, 2/tổn thất khác, 3/số mất. Những hóa đơn nào hủy thì bạn liệt kê vào tổn thất khác

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Trong Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn (mẫu BC - 26/BC) không có cột tổn thất. Nó chỉ có: Số đã sử dụng, Xoá bỏ, Mất, Số nộp trở lại, Cộng. Vì thế nên mình hiểu là số đã sử dụng là số mình đã xé khỏi quyển trong tháng đó. Số xoá bỏ là số huỷ bỏ để tại quyển. Bây giờ nghe mọi người tranh luận, hoảng quá nên gọi cho cán bộ thuế, đặt câu hỏi: Những hoá đơn đã báo cáo là số đã sử dụng trong các tháng trước, nếu sau đó bị huỷ (có biên bản) và kê khai mãu 01/KHBS thì có cần phải làm lại BC tình hình sử dụng hoá đơn không? Cán bộ thuế trả lời là: Không cần làm lại báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn, mà cần phải ghi rõ vào nội dung giải thích ở tờ giải trình khai bổ sung, điều chỉnh thuế GTGT.
Các bạn tham khảo và cho thêm ý kiến nhé.

P

phuongnguyenjob

Guest
8/11/09
1
0
0
tp.hcm
Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn Đồng Hành!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA