đã phát sinh CP nhưng không tiếp tục thực hiện nữa thì HT vào đâu? xử lý thế nào?

• Thread starter KimHieuVu
  • Ngày gửi
K

KimHieuVu

Trung cấp
14/8/09
132
0
0
Hà nội
cả nhà cho hỏi chút ! cty mình làm tư vấn thiết kế kỹ thuật cho ctrinh trong Lâm Đồng. CP đã phát sinh khoảng 40 triệu(CP khảo sát, và bước đầu phát sinh CP vào làm tư vấn thiết kế...). Các CP này mình đã tập hợp riêng cho CT này. nhưng do một số nguyên nhân khách quan và chủ quan mà bên mình không tiếp tục tham gia làm công việc này nữa. Vậy các CP này giờ mình xử lý thế nào? cả nhà cho mình cách giải quyết với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
cả nhà cho hỏi chút ! cty mình làm tư vấn thiết kế kỹ thuật cho ctrinh trong Lâm Đồng. CP đã phát sinh khoảng 40 triệu(CP khảo sát, và bước đầu phát sinh CP vào làm tư vấn thiết kế...). Các CP này mình đã tập hợp riêng cho CT này. nhưng do một số nguyên nhân khách quan và chủ quan mà bên mình không tiếp tục tham gia làm công việc này nữa. Vậy các CP này giờ mình xử lý thế nào? cả nhà cho mình cách giải quyết với!

Đã chi tiền ra rồi thì hạch toán vào chi phí thôi. Nếu hạch toán theo từng công trình thì coi như công trình này bị lỗ, cso chi phsi không có doanh thu. Còn nếu chưa ksy hợp đồng thì cho vào phần chi phsi quản lý, coi như một khoản chi phsi khảo sát thị trường.

M

minhnq1

Trung cấp
4/7/06
66
14
8
48
Hanoi
Bạn nên cho vào chi phí khác TK 811

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Trong các nguyên nhân mà Cty không tham gia nữa, thì nguyên nhân khách quan có thể là chứng cứ chứng minh đó nhe bạn.
Còn nguyên nhân chủ quan là thứ yếu thôi vì còn xác định phần lổi của các bên...(VD: vi phạm thời hạn -> ngưng hợp đồng; phía chủ đầu tư không đủ tài chính... )
Trường hợp xấu nhất thì...làm như cách của bong05

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA