hạch toán thuế VAT đầu vào

• Thread starter thuxanh85
  • Ngày gửi
T

thuxanh85

Guest
23/4/09
31
0
0
Ha Noi
cty mình là cty xây dựng. tháng 11 co anh o công trình mang về cho minh hóa đơn mua tivi. vay mình có thể hạch toán vào chi phí chung của công trình đó ko.
mong các bạn cho ý kiến.
Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đồng Hành

Đồng Hành

Trung cấp
cty mình là cty xây dựng. tháng 11 co anh o công trình mang về cho minh hóa đơn mua tivi. vay mình có thể hạch toán vào chi phí chung của công trình đó ko.
mong các bạn cho ý kiến.
Cảm ơn nhiều.

Tivi Công ty bạn ma về làm gì? Mua về lắp cho Công trình hay để cho công nhân xem.
Nếu lắp cho công trình thì hạch toán vào công trình, nếu mua cho cong nhân xem thì hạch toán vào chi phí quản lý bạn à!

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
mong các bạn cho ý kiến.
Cảm ơn nhiều.

Mang về cái hóa đơn còn cái tivi đó đâu ạh?:wall:

htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Bạn hạch toán vào 642 hoăc 627 theo công trình là được rồi .HĐ hợp lệ thì không sao cả!!

V

vickydang289

Guest
8/1/09
1
0
1
tp hcm
theo minh co the dua vao chi phi 642 sau do phan bo tuy theo gia tri cua tivi

S

sakura131

Guest
9/11/09
2
0
0
hà tĩnh
theo minh co the dua vao chi phi 642 :dance2:

T

thuxanh85

Guest
23/4/09
31
0
0
Ha Noi
cty mình có nhiề công trình vậy có mấy cái ti vi mình có thể hạch toán chi phí cho nhiều công trình đó được không.có cái giá trị lên đến 7tr thì mình có thể hạch toán vào chi phí quản lý để phân bổ dần được ko. mong các bạn trả lời gium.
cảm ơn nhìu !

N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
bạn xem ti vi đó phục vụ co mục đích gì? nếu phục vụ cho bộ phạn quản lý thì bạn đua vào chi phí 642 để phân bổ, nếu cho công trình thì tính vào trong giá trị của công trình luon

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA