Hoá đơn công trình!

• Thread starter thaophuong201
  • Ngày gửi
T

thaophuong201

Sơ cấp
11/12/09
18
0
1
tp.hcm
Các anh chị rành ngành XD xin chỉ giúp!
Công ty e đã xuất một hoá đơn cho công trình nhưng bây giờ khối lượng phát sinh thêm nên bên chủ đầu tư làm thêm một hợp đồng( gần 10triệu). vậy e có phải mang đi đóng dấu thêm hợp đồng phát sinh này nữa k? và phải xuất thêm một lần hoá đơn nữa không? Cảm ơn các anh chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Công ty e đã xuất một hoá đơn cho công trình nhưng bây giờ khối lượng phát sinh thêm nên bên chủ đầu tư làm thêm một hợp đồng( gần 10triệu). vậy e có phải mang đi đóng dấu thêm hợp đồng phát sinh này nữa k? và phải xuất thêm một lần hoá đơn nữa không? Cảm ơn các anh chị!

Đây là phần phát sinh thêm, trong XD đó là điều bình thường, hay nhất là làm thêm phụ lục hợp đồng cho phần phát sinh rồi viết thêm hoá đơn cho nó.

N

NhungGL

Sơ cấp
27/6/09
34
0
6
Gia Lâm
Chào bạn VTM
bạn cũng làm bên XD a? cho mình hỏi một số vấn đề được không?
Mình mới chuyển từ bên kế toán TM sang kế toán XD lên còn nhiều bỡ ngỡ.
Bên mình có mua một số vật tư như: cáp phi các loại dùng cho đổ dầm, Bu lông các loại, xe rùa những cái này thì mình sẽ tập hợp vào TK 152 hay 153?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào bạn VTM
bạn cũng làm bên XD a? cho mình hỏi một số vấn đề được không?
Mình mới chuyển từ bên kế toán TM sang kế toán XD lên còn nhiều bỡ ngỡ.
Bên mình có mua một số vật tư như: cáp phi các loại dùng cho đổ dầm, Bu lông các loại, xe rùa những cái này thì mình sẽ tập hợp vào TK 152 hay 153?

Cáp phi các loại dùng cho đổ dầm, Bu lông các loại, xe rùa những cái này vào 153.
Vật tư: gạch, cát, đá, ximăng, sắt.... vào 152.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2

Có chứ. Phần phát sinh của công trình phải làm đầy đủ thủ tục như 1CT bình thường, phải phê dự toán, phê duyệt thiết kế bản vẽ KTTC . . . phải ký hợp đồng (phụ lục hợp đồng or hợp đồng bổ sung) ... và cuối cùng thì phải suất hoá đơn trả họ dể còn hạch toán chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA