Clear hàng tồn kho ???

• Thread starter hangchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hangchip

Sơ cấp
Chào cả nhà !
Em có vấn đề rất rất cần sự hỗ trợ của cả nhà .

Ở công ty (cty TNHH) bên em có giá trị hàng tồn kho ảo rất lớn (Hàng tồn kho thực tế = 0, mà tồn kho trên sổ sách hơn 15tỷ). Hiện tại cty em đã chuyển hẳn hoạt động sang 1 tư cách pháp nhân khác (thành lập cty mới-Cty CP). Đầu năm 2010 sẽ làm thủ tục tạm ngưng hoạt động công ty TNHH , giờ em phải clear hết hàng tồn kho ở công ty TNHH như thế nào cho hợp lý ạ ??? Nếu em làm thủ tục clear hàng do khi bán hàng cho khách lẻ chưa xuất hóa đơn thì sao ạ ? rất mong các anh chị đưa ra phương án giải quyết cùng em , em đang rất rối vần đề này ...

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đồng Hành

Đồng Hành

Trung cấp
Chào cả nhà !
Em có vấn đề rất rất cần sự hỗ trợ của cả nhà .

Ở công ty (cty TNHH) bên em có giá trị hàng tồn kho ảo rất lớn (Hàng tồn kho thực tế = 0, mà tồn kho trên sổ sách hơn 15tỷ). Hiện tại cty em đã chuyển hẳn hoạt động sang 1 tư cách pháp nhân khác (thành lập cty mới-Cty CP). Đầu năm 2010 sẽ làm thủ tục tạm ngưng hoạt động công ty TNHH , giờ em phải clear hết hàng tồn kho ở công ty TNHH như thế nào cho hợp lý ạ ??? Nếu em làm thủ tục clear hàng do khi bán hàng cho khách lẻ chưa xuất hóa đơn thì sao ạ ? rất mong các anh chị đưa ra phương án giải quyết cùng em , em đang rất rối vần đề này ...
Hàng còn trong kho phải xuất bán thôi. Bán bàng nhiều hình thức, bán cho khách lẻ thì ghi là khách lẻ, hóa đơn để nguyên tại cuống không xé ra thôi.

V

vanlon

Guest
18/12/09
1
0
0
36
bien hoa
theo mình nghĩ làm như bạn không ổn, vì việc bán hàng không xuất hóa đơn chỉ thực hiện đối với các khoản có giá trị dưới 100000 ngàn và phải làm bản tổng hợp có chữ ký khách hàng đồng thời nộp thuế giá tăng cho nó nữa. Mà hàng tồn kho của công ty bạn nhiều như vậy thì khó thực hiện được lắm.

B

bangnhan0585

Guest
5/11/07
4
0
0
Ha Noi
theo mình nghĩ làm như bạn không ổn, vì việc bán hàng không xuất hóa đơn chỉ thực hiện đối với các khoản có giá trị dưới 100000 ngàn và phải làm bản tổng hợp có chữ ký khách hàng đồng thời nộp thuế giá tăng cho nó nữa. Mà hàng tồn kho của công ty bạn nhiều như vậy thì khó thực hiện được lắm.

huhu, công ty mình thì lại sổ sách ít hơn thực tế 2tỷ, huhu, làm thế nào bây giờ? Nguyên nhân là do xuất hàng đi cho công trình nhiềuhơn so với thực tế, và tên NVL bên kho và bên kế toán khác nhau! Giờ đã tiến hành kiểm chốt kho thực tế xong, vậy mình có thể nhập số liệu thực tế này vào kho của kế toán không? Xin giúp mình với!!!!:wall::wall::wall:

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
:wall::wall::wall: Phạm luật mất rồi các bạn ơi!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA