k kê khai mục 11 ở tờ khai số 1?

• Thread starter coidong
  • Ngày gửi
C

coidong

Sơ cấp
7/8/09
49
0
6
ha noi
Các bác giúp em với....Kỳ kê khai tháng 10 tờ khai 01 em làm nhầm, ở mục 11 thuế GTGT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang em không viết vào bây giờ em phải làm sao nhỉ? Bác nào biết giúp em với!!:wall::wall::wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tuyet Huong

Sơ cấp
24/10/08
26
0
0
Binh Duong
Các bác giúp em với....Kỳ kê khai tháng 10 tờ khai 01 em làm nhầm, ở mục 11 thuế GTGT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang em không viết vào bây giờ em phải làm sao nhỉ? Bác nào biết giúp em với!!:wall::wall::wall::wall::wall:
Kỳ lạ thật!!!!!!!!!ở mục 11 trên tở khai số 1 tự động chuyển sang kỳ sau nếu còn được khấu trừ mà bạn?

C

coidong

Sơ cấp
7/8/09
49
0
6
ha noi
ùh mình biết là nó tự chuyển sang, nhưng đợt mình làm tờ khai máy tính bị hổng thế là phải load lại phần mềm kê khai lại. Mình cứ nghĩ là nó sẽ tự chuyển cho mình nhưng tai hại là nó ko chuyển, nên bây giờ mình mới mắc phải lỗi trớ trêu như vậy đó? Mình đang lúng túng ko biết phải làm sao?

C

coidong

Sơ cấp
7/8/09
49
0
6
ha noi
Mình biết là nó tự chuyển, nhưng lần đó máy tính bị hổng mình phải load lại phần mềm kê khai thuế mình tưởng là nó chuyển cho mình nhưng không phải...thế nên bây giờ mình mới mắc lỗi như vậy đó? Bạn biết cách nào giúp mình không?

L

Luc van

Guest
Mình biết là nó tự chuyển, nhưng lần đó máy tính bị hổng mình phải load lại phần mềm kê khai thuế mình tưởng là nó chuyển cho mình nhưng không phải...thế nên bây giờ mình mới mắc lỗi như vậy đó? Bạn biết cách nào giúp mình không?

bạn làm lại tờ khai tháng 10 đưa số dư tháng 09 qua tháng 10 vào, rồi làm lại tờ khai tháng 10 mới nộp thay thế tờ khai sai! Rồi làm tờ khai tháng 11 căn cứ vào tờ khai tháng 10 mới này --->ok
Thân!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
C

coidong

Sơ cấp
7/8/09
49
0
6
ha noi
Vậy thì lúc mình làm lại thì các bác cục thuế có phạt nhiều không bạn? Tháng 11 này mình chỉnh lại rồi. đã ok? Nhưng tháng 10 mình không biết làm thế nào???:wall:

L

Luc van

Guest
Vậy thì lúc mình làm lại thì các bác cục thuế có phạt nhiều không bạn? Tháng 11 này mình chỉnh lại rồi. đã ok? Nhưng tháng 10 mình không biết làm thế nào???:wall:

vậy thì tốt rồi! bạn làm lai tháng 10 thôi không sao cả. l(ên thuế nộp tò khai tháng 10 rồi trình bày lý do nộp lại tờ khai tháng 10 thay thế.). Mình cũng gặp trường hợp này rồi! mấy bác thuế gọi điện bảo mình làm lại tờ khai và nộp lại cho họ --->ok

C

coidong

Sơ cấp
7/8/09
49
0
6
ha noi
chỉ thế thôi hả bạn. Cảm ơn bạn nhiều nha! Mình cứ lo lắng không biết phải làm thế nào? Mình chỉ sợ nộp chậm 1 tháng họ sẽ phát mình thôi!! mà bạn ơi, ngày thì vẫn viết vào tháng 12 hả bạn!

Sửa lần cuối:
L

Luc van

Guest
chỉ thế thôi hả bạn. Cảm ơn bạn nhiều nha! Mình cứ lo lắng không biết phải làm thế nào? Mình chỉ sợ nộp chậm 1 tháng họ sẽ phát mình thôi!! mà bạn ơi, ngày thì vẫn viết vào tháng 12 hả bạn!

ngày bạn viết theo tờ khai cũ nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA