Ẩn nthanh menu

• Thread starter ZUNGNN
  • Ngày gửi
Z

ZUNGNN

Guest
8/9/09
13
0
1
ZSDFSD
Các bác cho hỏi làm sao để ẩn thanh menu mặc định của AC, mình đã vào tool\option nhưng không cho bỏ dấu chech menu. Ths

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haquocquan

Trung cấp
19/4/08
68
0
6
Bắc Giang
Các bác cho hỏi làm sao để ẩn thanh menu mặc định của AC, mình đã vào tool\option nhưng không cho bỏ dấu chech menu. Ths
Bạn muốn giấu hết Menu của Access, chỉ còn cách bạn tự tạo menu cho chương trình của mình. Tôi chưa tự tạo, nhưng trong Access có Macro: AddMenu. Bạn tham khảo tại link này xem sao:
http://baigiang.violet.vn/present/same/entry_id/1790298

payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Bạn muốn giấu hết Menu của Access, chỉ còn cách bạn tự tạo menu cho chương trình của mình. Tôi chưa tự tạo, nhưng trong Access có Macro: AddMenu. Bạn tham khảo tại link này xem sao:
http://baigiang.violet.vn/present/same/entry_id/1790298

Mình thấy việc giấu hết các menu sau đó chỉ cho hiện các menu mình muốn thông qua Macro :addmenu rất hay không biết bạn nào biết hướng dẫn cho mọi người biết, cùng học hỏi với.

H

haquocquan

Trung cấp
19/4/08
68
0
6
Bắc Giang
Mình thấy việc giấu hết các menu sau đó chỉ cho hiện các menu mình muốn thông qua Macro :addmenu rất hay không biết bạn nào biết hướng dẫn cho mọi người biết, cùng học hỏi với.
Tôi cũng chưa làm, vẫn đang thiết kế các phần chính (form, query, report); có một bài viết này rất hay, các bạn tham khảo nhé.

http://thuthuataccess.blogspot.com/2009/12/huong-dan-tao-menu-trong-access.html

payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
H

haquocquan

Trung cấp
19/4/08
68
0
6
Bắc Giang
Bạn ơi,bài tham khỏa của bạn đưa ra thực ra chỉ thêm vào đó menu thông qua macro thôi chứ đâu có thể đóng được các menu không cần thiết đâu bạn.
Sau khi tạo xong, bạn phải vào startup để gõ tên menu vào mục MENU BAR chứ và bỏ chọn allow full menu. Thực ra mình chưa làm, nhưng theo mình hiểu là như vậy.
Nhờ LOVEBLUE chỉ giùm chúng mình với nhé.

L

LoveBlue

Sơ cấp
31/3/08
23
1
3
TP.HCM
thuthuataccess.com
Sau khi tạo xong, bạn phải vào startup để gõ tên menu vào mục MENU BAR chứ và bỏ chọn allow full menu. Thực ra mình chưa làm, nhưng theo mình hiểu là như vậy.
Nhờ LOVEBLUE chỉ giùm chúng mình với nhé.

Làm như vậy là được rồi! :015:

C

chihienphuco

Trung cấp
20/4/09
109
1
0
Bình Chánh
Vào tools -> Starup -> bỏ hết các dấu check "Ẩn từ A -> Z phổ thông nhất" -> OK.

Compart & Repair lại là xong.

Z

ZUNGNN

Guest
8/9/09
13
0
1
ZSDFSD
Cảm ơn các bác đã hướng dẫn, báv muontennguoi bên danke.. dã hướng dẫn đáp ứng đũng theo yêu cầu của mình nhw sau

Private Sub Form_Load()
CommandBars("Menu Bar").Top = -200
CommandBars("Menu Bar").Enabled = False
End Sub

cảm ơn muontennguoi

H

hiendiu1187

Guest
12/8/09
1
0
0
Tp HCM
Ẩn Menu Bar của Access

Theo mình, bạn làm như sau:
-Hãy tạo Menu của bạn theo hướng dẫn tại link của bạn haquocquan. Giả sử bạn đặt tên menu của bạn là QuanLyCongVan.
-Với tất cả các Form trong CSDL của bạn, bạn mở form ở cửa số Design View, mở bảng Properties của form, trong tab Orther của bảng Properties này, tại thuộc tính Menu Bar, bạn gõ vào tên menu của bạn là QuanLyCongVan.
-Như thế khi mở form của bạn lên ở chế độ Form View thì menu của Access ẩn đi, thay vào đó là menu của bạn.

V

vienlien87

Guest
15/10/09
53
2
8
65
Huế
Dấu thanh menu bar

Form mở đầu tiên chọn bẩy open

Private Sub Form_Open(Cancel As Integer)
DoCmd.ShowToolbar "menu bar", acToolbarNo
End Sub

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA