xuất sai ngày hóa đơn đầu ra

• Thread starter nguyenvankien81
  • Ngày gửi
N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
Chào cả nhà, cho tôi hỏi với, tôi đang làm báo cáo thuế tháng 11 ma tôi mới phát hiện ra, kế toán tiêu thụ bên tôi xuất hóa đơn số lớn thì xuất ngày trước, số bé lại xuất ngày sau. ví dụ: số hđ: 9876 xuất ngày 15/11/09 số HĐ 9877 xuất ngày 14/11/09. như vậy giờ có cách nào điều chỉnh mà không phải hủy không nhỉ? Em nhờ cả nhà minh, ai có phương pháp giải quyết như thế nào chỉ cho em với. em cần gấp lắm
em cảm ơn cả nhà nhìu nhìu nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chào cả nhà, cho tôi hỏi với, tôi đang làm báo cáo thuế tháng 11 ma tôi mới phát hiện ra, kế toán tiêu thụ bên tôi xuất hóa đơn số lớn thì xuất ngày trước, số bé lại xuất ngày sau. ví dụ: số hđ: 9876 xuất ngày 15/11/09 số HĐ 9877 xuất ngày 14/11/09. như vậy giờ có cách nào điều chỉnh mà không phải hủy không nhỉ? Em nhờ cả nhà minh, ai có phương pháp giải quyết như thế nào chỉ cho em với. em cần gấp lắm
mình thấy nên huy 2 hoá đơn đó đi hoặc bạn sửa khéo ngày hoá đơn 14/11 thành 16/11:004:

T

Tuyet Huong

Sơ cấp
24/10/08
26
0
0
Binh Duong
Bạn làm biên bản điều chỉnh hóa đơn và đề nghị bên mua hàng nhờ họ ký biên bản điều chỉnh hóa đơn giúp.

N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
mình cảm ơn bạn La An nhé.
Mình đã gọi điện cho Cty mua hàng bên mình la để mình sủa khéo ngày thì không phải hủy HĐ, nhưng ông giám đốc đó không chịu, và bảo là do cty mình làm sai nên công ty mình phải chịu, có hủy hay điều chỉnh thì qua tháng mới điều chỉnh. mình hỏi bạn là làm biên bản điều chỉnh ngày hóa đơn được không bạn nhỉ?

S

sad star

Guest
25/3/09
43
0
0
35
Mê Linh Plaza...đê...
Theo mình thì nên sửa HĐ của ngày 14 đi, giống như chị La An nói ấy, hoặc cậu huỷ xừ cái tờ HĐ của ngày 14 đi mà viết lại sau đó làm Biên bản huỷ HĐ, hai bên ký đóng dấu là xong.

N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
ban Tuyet Huong ơi, Cty bạn có gặp sự cố như vậy chưa? và có điều chỉnh được không nhỉ? mình muốn điều chỉnh nhưng mà không thấy thông tư hay nghị định nào nói về điều này cả:

S

sad star

Guest
25/3/09
43
0
0
35
Mê Linh Plaza...đê...
Mình đã gọi điện cho Cty mua hàng bên mình la để mình sủa khéo ngày thì không phải hủy HĐ, nhưng ông giám đốc đó không chịu, và bảo là do cty mình làm sai nên công ty mình phải chịu, có hủy hay điều chỉnh thì qua tháng mới điều chỉnh. mình hỏi bạn là làm biên bản điều chỉnh ngày hóa đơn được không bạn nhỉ?

Thế nếu không thì bạn sửa cái HĐ ngày 16 í. Nếu khó khăn quá thì kêu GĐ bên mình nói đỡ cho, làm ăn với nhau j` mà khắt khe thế, cậu sửa rùi đóng dấu tròn vào là đc.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
nếu ông giám đọc đó ko chịu thi bạn huy HD đó đi rui làm biên bản huỷ cho cty kía kí vào nhé thế là xong

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
mình thấy làm biên bản điều chỉnh ngày là được.Chỉ sai ngày thôi nên không cần phải huỷ hoá đơn.

T

Tuyet Huong

Sơ cấp
24/10/08
26
0
0
Binh Duong
ban Tuyet Huong ơi, Cty bạn có gặp sự cố như vậy chưa? và có điều chỉnh được không nhỉ? mình muốn điều chỉnh nhưng mà không thấy thông tư hay nghị định nào nói về điều này cả:
Cty mình đã có trường hợp đó rồi. Mình làm biên bản điều chỉnh hóa đơn lại là được.Đúng là không có thông tư hay nghị định nào cho phép đều chỉnh hóa đơn cả.Chỉ có hủy hóa đơn thôi,nhưng còn tùy thuộc vào 2 bên công ty có thống nhất cùng điều chỉnh hay không.

Sửa lần cuối:
N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
mình cảm ơn cả nhà nhé. Mình cũng muốn làm biên bản điều chỉnh nhưng mà không biết sau này cơ quan thuế xuống phát hiện ra và có sao không nhỉ? còn hủy thì bên khác hàng không đồng ý hủy trong tháng này mà phai qua tháng ông mới đồng ý hủy. nên rất mong nhận được cao kiến từ cả nhà minh

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
làm gì còn cao kiến gì nữa bạn ơi, nếu khách hàng đồng ý thì bạn làm biên bản điều chỉnh ngày tháng thôi. Còn họ không đồng ý thì hủy hóa đơn đó viết lại cái khác ko còn cách nào nữa cả.Lmaf biên bản điều chinh thuế phát hiện cũng ko sao cả họ chỉ quan tấm dến số tiền bên bạn có đúng ko thôi

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
mình cảm ơn cả nhà nhé. Mình cũng muốn làm biên bản điều chỉnh nhưng mà không biết sau này cơ quan thuế xuống phát hiện ra và có sao không nhỉ? còn hủy thì bên khác hàng không đồng ý hủy trong tháng này mà phai qua tháng ông mới đồng ý hủy. nên rất mong nhận được cao kiến từ cả nhà minh

Sai sót không lớn, không ảnh hưởng đến số thuế, bạn cứ yên tâm làm biên bản điều chỉnh hoá đơn với khách hàng.
Làm biên bản điều chỉnh, tuyệt đối không nên sửa xoá trên hoá đơn.

N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
mình cảm ơn cả nhà nhìu nhìu. Vì bên Cty kia đã làm báo cáo thuế nên ông giám đốc không chịu làm điều chỉnh hóa đơn vì phải làm lại báo cáo thuế tháng 11/09, mà ông bảo phải để qua tháng mới hủy hay điều chỉnh thế mới căng cho bên mình chứ.nên mình rất mong nhận được cao kiến từ cả nhà minh

L

Luc van

Guest
mình cảm ơn cả nhà nhìu nhìu. Vì bên Cty kia đã làm báo cáo thuế nên ông giám đốc không chịu làm điều chỉnh hóa đơn vì phải làm lại báo cáo thuế tháng 11/09, mà ông bảo phải để qua tháng mới hủy hay điều chỉnh thế mới căng cho bên mình chứ.nên mình rất mong nhận được cao kiến từ cả nhà minh

Công ty bên khách hàng tháng 11 này đầu ra nhiều quá đây, không muốn huỷ là đúng rồi!:004:
Bạn làm biên bản điều chính, hài hoà giữa hai bên, không vấn đề gì cả.
Chúc thành công!:015:

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Giám đốc kiểu gì đây làm biên bản điều chỉnh ngày thôi mà chứ số tiền có ảnh hưởng gì dâu mà tháng này với tháng sau.khó hiểu quá ta

L

Luc van

Guest

Chắc bạn nghe nhầm rồi! ý của ông giám đốc ấy là huỷ thì để tháng sau chứ điều chỉnh thì tháng nào cũng được! Gọi điện lại đi cho chắc ăn, bạn ơi!

H

hienanhdt

Sơ cấp
2/1/10
17
0
0
Hai Phong
Bạn sửa lại ngày rồi đóng dấu treo lên chỗ sửa là xong

A

angelquan

Guest
2/1/07
47
0
0
38
ho chi minh
Hóa đơn ghi sai thì 2 bên mua bán lập biên bản xử lý ghi rõ nội dung sai để hủy hóa đơn, bên bạn là bên bán phải thu đủ các liên để gạch chéo ghi chữ hủy bỏ trên tất cả các liên rồi kẹp vào quyển hóa đơn cùng với liên gốc. Đồng thời xuất hóa đơn mới trong tháng 12 này cho bên mua( trong đó ghi rõ thay thế cho hóa đơn số ký hiệu, sêri, ngày).

Sửa lần cuối:
L

lamtacsonla

Sơ cấp
16/2/09
23
0
1
42
Sơn La
Phương án sửa chữa ngày tháng của các bác là không hợp lý. Nếu xử lý đúng quy định thì cả hai bên mua và bán đều không được chấp nhận hoá đơn đó và bị xử phạt theo từng hành vi. Tốt nhất bạn hãy huỷ và lập hoá đơn thay thế nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA