Báo cáo tài chính ở Công ty quảng cáo mới thành lập.

• Thread starter quyendang
  • Ngày gửi
Q

quyendang

Sơ cấp
9/12/09
6
0
0
41
Bac Giang
Xin chào Diển đàn.!
Mình mới vào làm kế toán ở một công ty Quảng cáo.Công ty này mới thành lập tháng 12 này mới phát sinh hóa đơn.Vậy cuối năm mình có phải làm báo cáo TC hay là để sang năm lam luôn?
Giúp mình vấn đề này với, xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Xin chào Diển đàn.!
Mình mới vào làm kế toán ở một công ty Quảng cáo.Công ty này mới thành lập tháng 12 này mới phát sinh hóa đơn.Vậy cuối năm mình có phải làm báo cáo TC hay là để sang năm lam luôn?
vân phải làm bình thường nhé bạn

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Xin chào Diển đàn.!

Chào bạn,
Kế toán là phải làm báo cáo hàng tháng bạn ơi!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Xin chào Diển đàn.!

vân phải làm bình thường nhé bạn

Hàng tháng thì làm rồi. Còn báo cáo quí và năm cũng làm luôn bạn à.

Theo khoản 4, điều 13 của Luật Kế toán 03/2003/QH 11:
" Trong trường hợp thời gian kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cùng có thời gian nhỏ hơn 90 ngày thì được phép cộng vào kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc kỳ kế toán của năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán của năm cuối cùng không được lớn hơn 15 tháng

=> không cần phải làm BCTC năm 2009 nhe bạn.

Q

Quan pro

Guest
29/11/09
16
0
0
ha noi
phải lam` bao' cao' khi hết niên độ kế toán chứ.bạn vẫn phải lập báo cáo binh` thường bạn nhe'

Q

quyendang

Sơ cấp
9/12/09
6
0
0
41
Bac Giang
Cảm ơn các bạn nhé!
Mình nghĩ là để mình hỏi lại chi cục thuế vì nhiều ý kiến quá

T

thuyvim12378

Guest
4/6/09
3
0
0
46
Ha Noi
Theo khoản 4, điều 13 của Luật Kế toán 03/2003/QH 11:
" Trong trường hợp thời gian kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cùng có thời gian nhỏ hơn 90 ngày thì được phép cộng vào kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc kỳ kế toán của năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán của năm cuối cùng không được lớn hơn 15 tháng"

minh cũng đồng ý với ý kiến của bạn VTM, nhưng tốt nhất là bạn nên hỏi cán bộ quản lý thuế trực tiếp của cty bạn vì cũng giống như thủ tục giấy tờ mua hóa đơn mỗi chi cục mỗiyêu cầu khác nhau, hỏi một câu cho chắc bạn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA