Kê khai báo cáo thuế TNDN quý

• Thread starter NgocHoa2911
  • Ngày gửi
N

NgocHoa2911

Sơ cấp
18/11/09
31
0
0
Hà Nội
Các bạn oiiiiiiiiiii! Làm ơn cho mình hỏi khi kê khai tờ báo cáo thuế TNDN quý, thì phần lỗ được chuyển trong kỳ có phải là lỗ của quý trước không?. Báo cáo quý IV thì 20/12 là hết hạn phải không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Luc van

Guest
Các bạn oiiiiiiiiiii! Làm ơn cho mình hỏi khi kê khai tờ báo cáo thuế TNDN quý, thì phần lỗ được chuyển trong kỳ có phải là lỗ của quý trước không?. Báo cáo quý IV thì 20/12 là hết hạn phải không?

tất nhiên là phần lỗ của quý trước rồi!
20/01/2010 mới hết hạn nộp tờ khai thuế TNDN
Thân!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
tất nhiên là phần lỗ của quý trước rồi!
20/01/2010 mới hết hạn nộp tờ khai thuế TNDN
Thân!
Trích TT 60
3.2. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quý chậm nhất là ngày thứ ba mươi của quý tiếp theo quý phát sinh nghĩa vụ thuế

Hết hạn nộp tờ khai TNDN quí 4/2009 là ngày 30/01/2010

P

Phan tuan Duc

Guest
18/12/09
8
0
0
HCM

Báo cáo TNDN quy IV thì ngày hết hạn nộp là ngày 30/01 của năm sau.
Còn phần chuyển lỗ thi: Báo cáo quý chỉ mang tính chất là tạm tính nen ban chỉ cần làm số liệu tương đối là được. còn theo minh hieu thi nó là phần chuyển lỗ của các năm trước quyết toán bước 2 đã chấp nhận.
Chúc may mắn

B

Blue272

Guest

- Theo Blue biết thì cái phần chuyển lỗ là lỗ từ năm trước chuyển qua ( nếu đầu kỳ bạn đã đăng ký chuyển lỗ), ko phải là lỗ từ quý trước chuyển qua đâu.....còn lỗ của các quý trong năm niên độ thì phải đăng ký chuyển lỗ sang kỳ kế toán của niêm độ kt tiếp sau ...( ko bít có đúng thế ko ah? :058:

- Bạn vào link này tham khảo thêm xem
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=34096

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
- Theo Blue biết thì cái phần chuyển lỗ là lỗ từ năm trước chuyển qua ( nếu đầu kỳ bạn đã đăng ký chuyển lỗ), ko phải là lỗ từ quý trước chuyển qua đâu.....còn lỗ của các quý trong năm niên độ thì phải đăng ký chuyển lỗ sang kỳ kế toán của niêm độ kt tiếp sau ...( ko bít có đúng thế ko ah? :058:

Bạn xem cái này :
Trích hướng dẫn kê khai TNDN (có trong phần mềm HTKK)
- Chỉ tiêu [15] - Lỗ được chuyển trong kỳ là số lỗ của kỳ trước và lỗ của các năm trước chuyển sang theo qui định của pháp luật thuế

Vẫn được chuyển lỗ theo quí nhe bạn !

N

NgocHoa2911

Sơ cấp
18/11/09
31
0
0
Hà Nội
Thế làm ơn cho mình hỏi tiếp là: Nếu quý sau mà không lãi thì có được chuyển phần lỗ của quý trước không vậy. Giúp mình nhé! Cám ơn nhiều

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Thế làm ơn cho mình hỏi tiếp là: Nếu quý sau mà không lãi thì có được chuyển phần lỗ của quý trước không vậy. Giúp mình nhé! Cám ơn nhiều

Quí sau không lãi thì không cần chuyển để bù trừ, cuối năm báo cáo quyết toán TNDN làm phụ lục chuyển lổ cho cả năm (nếu lỗ).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA