Xin Thông tư 228/2009/TT-BTC ngày 7/12/2009

  • Thread starter bảo trân
  • Ngày gửi

10981 lượt xem

bảo trân

bảo trân

Thành viên thân thiết
8/9/06
119
0
16
TP.HCM
Theo thông tin mình đươc biết là Thông tư 228 vừa được ban hành thay thế TT 13 về trích lập dự phòng, và được áp dụng trong năm 2009. Nhưng mình tìm tất cả các trang có thể vẫn không down load đuợc file word (mình chỉ có file PDF, nhưng lại bị lỗi khi in ấn)
Không biết có bạn nào có file word rồi không? Nếu có thì post lên để chia sẻ với mọi người với nhé.
Cảm ơn các bạn.
 
L

LeCongTrieu

Sơ cấp
20/9/09
34
1
0
Mỹ Tho
Thông tư 228

Theo thông tin mình đươc biết là Thông tư 228 vừa được ban hành thay thế TT 13 về trích lập dự phòng, và được áp dụng trong năm 2009. Nhưng mình tìm tất cả các trang có thể vẫn không down load đuợc file word (mình chỉ có file PDF, nhưng lại bị lỗi khi in ấn)
Không biết có bạn nào có file word rồi không? Nếu có thì post lên để chia sẻ với mọi người với nhé.
Cảm ơn các bạn.
Đây nè
 

Đính kèm

D

diengiau

Sơ cấp
14/2/09
8
0
0
Huế
Thông tư này có 1 số điểm khác với Thông tư 13 ở việc hoàn nhập các khoản dự phòng, trước đây Thông tư 13 làm khác với Chế độ 15. Mình thấy làm như TT13 thì hợp lý hơn, nhưng giờ lại ra TT 228 này. Mọi người nghĩ sao?
 
NTAC

NTAC

Thành viên thân thiết
23/7/07
1,212
10
36
30
In the blue Air
TT 228 có hiệu lực sau 45ngày, vậy nó áp dụng cho năm 2010 chứ ?
 
pipi134

pipi134

Thành viên thân thiết
11/11/09
152
5
0
32
Sơn Tây
Thông tư 228 về dự phòng có hiệu lực sau 45 ngày. và sau 45 ngày công ty bạn mới lập báo cáo thì vẫn phải áp dụng theo thông tư này. năm 2010 áp dụng rồi bạn ạ
 
V

vantrung87

Sơ cấp
8/9/08
5
0
0
Ha noi
TT 228 có hiệu lực sau 45ngày, vậy nó áp dụng cho năm 2010 chứ ?[/QUOTE

Có hiệu lực sau 45 ngày ra thông tư. vậy tức là nếu công ty lập báo cáo tài chính năm 2009 sau 45 ngày ra thông tư này thì phải áp dụng thông tư 228?
 
T

thuthuy0787

Sơ cấp
19/11/07
7
0
0
Hà Nội
Thông tư này có 1 số điểm khác với Thông tư 13 ở việc hoàn nhập các khoản dự phòng, trước đây Thông tư 13 làm khác với Chế độ 15. Mình thấy làm như TT13 thì hợp lý hơn, nhưng giờ lại ra TT 228 này. Mọi người nghĩ sao?
Thông tư 228 có đổi mới theo chuẩn mực IAS 37. Mình thấy việc ra thông tư này là hợp lý :)
 
L

loakendo07

Sơ cấp
24/9/09
1
0
0
34
Hà Nội
Điều 8. Thông tư này có hiệu lực sau 45 ngày kể từ ngày ký và được áp dụng việc trích lập các khoản dự phòng của doanh nghiệp từ năm 2009, thay thế Thông tư số 13/2006/TT-BTC ngày 27/2/2006 của Bộ Tài chính hướng dẫn chế độ trích lập và sử dụng các khoản dự phòng giảm giá hàng tồn kho, tổn thất các khoản đầu tư tài chính, nợ khó đòi và bảo hành sản phẩm, hàng hoá, công trình xây lắp tại doanh nghiệp và các văn bản khác quy định về trích lập và sử dụng các khoản dự phòng trái với quy định của Thông tư này
 

Thành viên trực tuyến

  • duseovntop
  • thammyvienvip
  • xediengiatot

Xem nhiều