3 liên hóa đơn GTGT được in = máy laser

• Thread starter quanght
  • Ngày gửi
Q

quanght

Guest
7/12/07
4
0
1
TP. Ho Chi Minh
Chào cả nhà,

Cơ quan mình có nhận 1 hoá đơn (liên 2) tu nhà cung cấp, hoá đơn GTGT tự in của họ được in bằng máy in laser (mực đen hẳn hỏi) không qua giấy than. Mình không đồng ý, mình có gọi điện thoại sang Cục thuế tỉnh Bình Dương hỏi thăm thì họ nói là được.

Nhưng mình vẫn không có thông vì 1) làm sao mình chắc chắn là 3 liên nó giống nhau 2) trong thông tư 120/2002/TT-BTC khoản IV mục 1.2 có nói "việc lập hoá đơn có thể viết bằng tay, đánh máy 1 lần in sang các liên có nội dung như nhau" trường hợp như trên là họ phải in 3 lần trên 3 liên hoá đơn (hoặc in 1 lần như đưa từng liên 1 vào máy in)

Xin hỏi cả nhà có ai bị trường hợp như mình chưa? nếu có thì post lên cái công văn cho mình xin.

Cám ơn và chúc cuối tuần vui vẻ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
In 1 lần 3 liên vẫn dính vào nhau và liên 1 có tác dụng như giấy than nó tự hằn lên 2 liên dưới: ở bên mình vẫn in máy lazer 3 liên như vậy chứ không được in liên một đâu: đề nghị hủy xuất lại hóa đơn khác đúng theo quy định không thì khi thuế ktra lại bóc ra, phạt,... Hỏi Cục thuế cũng tủy người trả lời hơn nữa hai bên chưa hiểu hết ý nhau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA