Công việc phòng Controlling./.

• Thread starter phinguyen79
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Hi các Bac,

Mình muốn có một con số thống kê tương đối về v/đề sau:

- Tại VN, có bao nhiêu % doanh nghiệp có bộ phận Controlling tách biệt và hoạt động theo đúng nghĩa.?
- Bao nhiêu % số người làm/biết về công việc và chức năng + giá trị của bộ phận Controlling trong tổng số thành viên của wkt?

==> Sau khi mình có được con số thống kê về y/cầu trên thì hy vọng những thành viên có kinh nghiệm trong công việc Controll sẽ chia sẽ kinh nghiệm trong topic về chủ đề này./.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Bên mình chỉ có phòng kỹ thuật điều hành mà thôi, còn bộ phận control như bạn nói thì đúng mình chưa biết cụ thể chỉ phán đoán mơ hồ, xin được chỉ giáo

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Nói nôm na nó là thế này:

- Một doanh nghiệp thì phải có quá khứ, hiện tại, tương lai --> có chiến lược, kế hoạch,...cho sự tồn tại phát triển của doanh nghiệp./.

- Trong doanh nghiệp thì gồm có: tiền, hàng, công nợ, nhân sự,...--> doanh số, chi phí, nhân lực, tồn kho, thị phần,...../.

Bạn có nghe đến cụm từ: budget, forecast,... về doanh số, về chi phí, về hàng tồn kho, về nhân sự, về lợi nhuận (trước thuế + lãi vay + các khoản giảm trừ), lợi nhuận ròng,....

==> Vậy, trong một doanh nghiệp phải có bộ phận đảm trách về công việc này (hoạch định, dự toán, giám sát, quản lý,...), như một quốc gia thì phải có bộ tài chính, uỷ ban ngân sách quốc gia,....

Nếu có member nào có kinh nghiệm và hiểu biết về lĩnh vực này thì vào chia sẽ cho mình học hỏi với nhé.!

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Sao ko có bác nào chia sẽ về chủ đề này nhỉ.!

Chẳng lẻ vào thời gian cuối năm quá bận rộn nên ko có thời gian để chia sẽ; hay ko có bác nào làm trong lĩnh vực này (chỉ các thành viên trong wkt).???:wall:

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Có lẻ Mod vui lòng đóng topic này giúp mình./.

Đến thời điểm này mình tin rằng có thể trên wkt nhà ta ko có ai làm việc liên quan đến khía cạnh này. Thật hơi thất vọng vì ko chia sẽ và học hỏi được gì./.

cảm ơn mọi người./.

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Các khâu bạn nêu tại chỗ mình có mấy phòng làm :) Tự nhận thấy mình đang làm cũng là 1 khâu, có điều các phòng ban khác làm thế nào thì mình cũng ko rõ chi tiết lắm

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Có lẻ Mod vui lòng đóng topic này giúp mình./.

Đến thời điểm này mình tin rằng có thể trên wkt nhà ta ko có ai làm việc liên quan đến khía cạnh này. Thật hơi thất vọng vì ko chia sẽ và học hỏi được gì./.

cảm ơn mọi người./.

Đồng ý là Đóng Topic.

Bạn đặt ra vấn đề theo kiểu thống kê, sẽ không có ai đủ khả năng đáp ứng yêu cầu của bạn (ngoại trừ TH có đơn vị chuyên thống kê - thống kê các con số mà bạn mong muốn).

Để mở Topic thảo luận chia sẻ: Bạn tránh hỏi các vấn đề liên quan đến thống kê (đã nói đến thống kê là nói đến con số Tương Đối Chuẩn).

Phòng Controlling bạn đề cập thật khó hiểu với nhiều người, nhưng nếu bạn dùng từ Ban Kiểm Soát thì sẽ dễ hiểu hơn và có nhiều người trao đổi kinh nghiệm với bạn hơn.

Mong bạn thành công với những topic trao đổi chia sẻ kế tiếp.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA