Biểu thuế GTGT hàng nhập khẩu năm 2010

• Thread starter huehm
  • Ngày gửi
Q

quyendung

Guest
23/9/08
1
0
0
Thanh Tri - HN
Nếu bạn cần tải Biểu thuế XNK 2010 thì lấy tại link này: http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=79695

Xin chào anh WTM!
Em muốn tham khảo đường link thuế VTA và thuế nhập khẩu năm 2010 mà không tải được, anh có thể cho em hỏi luôn là Thuế VAT và thuế nhập khẩu đối với Thiết bị phục vụ hệ thống mạng Internet năm 2010 là bao nhiêu? có phải VAT là 10% và thuế nhập khẩu là 5% không anh?
Em cảm ơn anh và cảm ơn các bạn ở diễn đàn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tiendiep

Guest
24/4/08
1
0
0
44
Ha Noi
Thuế nhập khẩu máy công cụ cũ

Mã HS máy cắt vải tự động nhập khẩu:

8444001000: Hoạt động bằng điện
Thuế NK: 0%
VAT: 10%.
Bạn nên kiểm tra lại nhé.
(theo TT 216 biểu thuế XNK 2010, và TT 129 về thuế GTGT)
Nếu làm XNK bạn nên mua quyển sách Biểu thuế XNK, trong đó có cả thuế GTGT tra từ đó chắc hơn vì có miêu tả hàng hoá)
Nhập khẩu máy củ theo qui định thì chất lượng phải trên 80% (có thể bị giám định khi nhập hàng)

Bạn ơi cho minh hỏi về thuế NK máy công cụ cũ(Máy tiện, máy bao,máy phay..) là bao nhiêu?
Bạn làm ơn tính hộ cho minh thử xem là: mình mua cái máy phay khoảng 50 triệu VND từ Nhật bản thì về đến công ty mình thì giá lên khoảng bao nhiêu?
mình mới vào nghề nên đang còn gà lắm mong bạn giúp đỡ !!

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bạn ơi cho minh hỏi về thuế NK máy công cụ cũ(Máy tiện, máy bao,máy phay..) là bao nhiêu?
Bạn làm ơn tính hộ cho minh thử xem là: mình mua cái máy phay khoảng 50 triệu VND từ Nhật bản thì về đến công ty mình thì giá lên khoảng bao nhiêu?
mình mới vào nghề nên đang còn gà lắm mong bạn giúp đỡ !!

Mã HS hàng nhập khẩu:(Lưu ý: chỉ mang tính tham khảo)
Máy tiện: 8458990010 (chiều cao <300mm)
TNK= 15% (ưu đãi) 10% (ưu đãi đặc biệt); VAT=10%

Máy phay: 8459591000 (hoạt động bằng điện)
NK=0%, VAT=10%

Máy bào: 8461 (có rất nhiều chi tiết)
Bạn tra biểu thuế NK rồi tự xác định phù hợp với của mình.

Tính giá nhập khẩu:

Giá mua (trên hợp đồng x tỉ giá trên tờ khai HQ) + TNK + Phí nhập hàng (Phí DO, giám định, nâng hạ cont, vận chuyển,....) = Giá vốn nhập kho.

P

phamminhhuy

Guest
31/3/09
1
0
0
36
HCM
Uhm! cám ơn ai đó nha! chân thành cảm tạ vì bộ tài liệu hữu ích và đặc biệt miễn phí này!

G

Giahy

Guest
2/4/10
3
0
0
Sài Gòn
Vui lòng cho em hỏi: nhập khẩu khung sườn xe ô tô cũ (hàng phế thải) có phải nộp thuế nhập khẩu không? Nếu có thì được áp vào loại thuế suất nào? Có anh chị nào biết giúp em với! Em cảm ơn nhiều!

H

hvt2212

Guest
1/7/10
1
0
0
39
ho chi minh
biểu thuế nhập khẩu hàng computer

mình tìm hoài không thấy biểu thuế dành cho ngành computer. các bạn nào có thì báo cho mình với. thank nhìu nhìu. ai có vui lòng send vào mail hộ mình hvt2212@gmail.com:wall:

V

vanhoanhua

Guest
3/7/10
1
0
0
Hà Nội
Xin chào các anh chị trên diễn đàn! Em không rõ về xuất nhập khẩu lắm,rất mong được giúp đỡ từ phía các anh chị.Hiện nay em muốn nhập khẩu một lô hàng vỏ con trai ,con ốc biển (vỏ động vật biển thân mềm)Họ nói sẽ chịu trách nhiệm FOB hàng ( đưa hàng lên tàu) với giá là A USD/KG anh chị có thể giúp em tính sơ qua các loại chi phí ( thuế ) mà em phải nộp không ạ.Em xin chân thành cảm ơn!

N

nguyen bao

Guest
22/7/10
1
0
0
Hà Nội
Cho tôi hỏi nếu nhập xe huấn luyện chữa cháy thi nên áp mã nào nhỉ ?

H

hanabana

Guest
19/8/10
2
0
0
tp hcm
bạn ơi giúp mình với mình muốn tìm thuế xuất khẩu hàng gốm sứ mà k có,có ai có vui lòng cho mình xin với, mà hàng gốm gia dụng cũng như trang trí khi xuất khẩu có bị phân loại thuế khác nhau k???

H

Hieu2

Trung cấp
24/6/09
64
1
8
hai phong
chào cả nhà! em cũng đang cần biểu thuế của các loại hàng hoá đang áp dụng trong năm 2010, bác nào có cho em xin với nhé, nếu có thể thì làm ơn gửi vào nick cho em với nhé, nick của em là : tianangbansom@yahoo.com cám ơn các bác nhều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA