Cách tính giá thành ở công ty quảng cáo

• Thread starter quyendang
  • Ngày gửi
Q

quyendang

Sơ cấp
9/12/09
6
0
0
41
Bac Giang
Cả nhà ơi!
Cho mình hỏi cách tính giá thành trong công ty quảng cáo có quy mô nhỏ tính như thế nào?Có cần làm chi tiết cho từng công trình không?Và cách làm như thế nào?Mình mới vô làm nên chưa biết bắt đầu như thế nào đây, giúp mính với.!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maitt

Guest
25/12/09
1
0
0
Thanh hoa
Chào cả nhà! Noen vui vẻ nha.
Hiện này mình đang phân vân không biết nên tính chi phí quản lý doanh nghiệp trogn công ty Quảng cáo là bao nhiêu cho phù hợp. Ai biết thì giúp mình với nhé!

Cảm ơn câu hỏi của quyendang, mình cũng đang có thắc mắc giống bạn, vì cũng mới vào làm mà,

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

Nguyen Xuan Hoa

Guest
27/9/07
6
0
0
Ba Tri - Ben Tre
Cảm ơn câu hỏi của quyendang, maitt, Mình cũng mới làm lĩnh vực này, cùng câu hỏi của các bạn, email cho mình hong_dtv@yahoo.com rồi vừa làm vừa trao đổi, sắp phải làm Báo cáo tài chính 2009 rồi, chắc chắn phải tìm ra câu trả lời thôi.

N

ngantb

Sơ cấp
7/3/09
9
0
0
39
Đăklăk
SAo chẳng thấy ai trả lời bàicủa Quyendang nhỉ? Mình cũng đang thắc mắc lắm, vì mình cũng đang bó tay vấn đề này. Hình như chẵng ai quan tâm thì phải?

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Cả nhà ơi!
Cho mình hỏi cách tính giá thành trong công ty quảng cáo có quy mô nhỏ tính như thế nào?Có cần làm chi tiết cho từng công trình không?Và cách làm như thế nào?Mình mới vô làm nên chưa biết bắt đầu như thế nào đây, giúp mính với.!

Cách làm cụ thể thì mình không rõ, vì chưa từng làm qua. Nhưng mi mình nghĩ chắc là phải làm cụ thể cho từng công trình đấy.

Có TV nào am hiểu vấn đề này không nhỉ??? chỉ giùm mấy đứa tập sự tụi em với.

N

Nguyễn Tự Linh

Guest
8/7/07
21
0
1
40
Hà Nội
Mối HD là một sản phẩm cty bạn làm ra mà, thế nên phải làm cho từng sảm phẩm bạn ah!

D

doancham

Guest
12/11/09
14
0
0
hp
bạn ơi lương trả đến đâu thì chi tiết đến đấy!!! mình nói vui vậy thôi.
có 2 cach chi tiết theo Khách hàng ( nêu khách hàng 1 khách hàng làm nhiều sản phẩm)
và ngược lại chi tiết theo sản phẩm . nhưng chắc chăn bạn phải chi tiết đấy. theo minh thì chi tiêt theo khách hàng thì dễ hơn. nhưng bạn ko nên chi tiết quá.

D

doancham

Guest
12/11/09
14
0
0
hp
con về chi phí quản lý doanh nghiệp của công ty quang cáo thì mình cung ko rõ (có lẽ là chờ các bậc tiền bối thôi)
nhưng theo mình nghĩ thì bạn cứ tập hợp tất cả nhưng chi phí hợp lý trong kỳ lên quan đến quản lý doanh nghiệp vào là được. Còn nó có phụ trội hơn những chi phí khác là điều bình thường đối vói công ty quảng cáo mà (miễn là nó hợp lý)

lienkt222

lienkt222

Sơ cấp
5/2/10
43
0
0
ha noi
hic.tớ cũng mới vào làm ở cty quảng cáo, cũng ko bit hạch toán giá thành như thế nào cho hợp lý.tớ nghĩ là: với từng sphẩm, từng công trình thì mình nên hạch toán riêng để theo dõi rùi tính ra giá vốn thực tế.nhưng ở cty tớ để kiểm soát đc việc này cũng rất là khó.nên theo tows mọi người cứ theo dõi riêng theo từng công trình, từng sp là dễ dàng nhất.nếu ai có kinh nghiệm hay học hỏi đc j thì chia sẻ cho tớ với nha.tet này chác tớ an tết ko ngon rùi vì lo phần BCTC 2009 wa trời.ah mail của tớ là: dinhlienkt222@gmail.com.

H

Hoatuoi

Guest
8/2/10
1
0
0
bentre
Xin chào cả nhà!
Mình mới làm kế toán cho một cửa hàng bán hoa tươi, nhưng mình chưa biết về cách tính giá thành của 1 sản phẩm (ví dụ: 1 bó hoa, 1 lẳng hoa...). Nếu dơn vị tính là thùng, kg, bó thì minh quy đổi ra là: cành, cái cho dễ tính có được ko? Cả nhà giúp mình với, xin cám ơn cả nhà.

N

Nguyen Xuan Hoa

Guest
27/9/07
6
0
0
Ba Tri - Ben Tre
Hoatuoi đâu có phải tính giá thành mà bạn băn khoăn, chỉ là hoạt động mua-bán; dịch vụ thôi mà

L

linhle87

Guest
8/12/08
2
0
1
Tây sơn, bình định
hi chào cả nhà, mình mới tham gia lĩnh vực thiết kế quảng cáo,...
công ty mình cũng mới thành lập..
nhờ mọi người giúp đỡ...
Cả nhà chỉ giúp mình cách tính giá thành, làm bảng báo giá với, cách lập dự toán vì mình mới vào nghề nên không biết nhiều. xin mọi người chỉ giáo.
Cảm ơn nhiều.

opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi
Ðề: Cách tính giá thành ở công ty quảng cáo

Mình cũng lập lại chủ đề về công ty quảng cáo nhé mấy bạn. loại hình công ty hoạt động về lập pano, bảng hiệu băng rolll

Minh đang làm báo cáo tài chính cho cty. mới vô nên khó khăn quá.
Minh đang phải tính giá vốn cho từng đơn hàng của cả năm 2011, nhiều vấn đề nảy sinh quá
Thứ nhất:
Công ty có làm 1 số Box ATM trong đó có tình cả phần đổ bê tông phần móng, chi phí này bên mình thuê 1 đơn vị khác làm, nhưng lại ko co hóa đơn đầu vào.
Nguyên vật liệu dự toán thì quá ít so với tổng giá trị hợp đồng => lãi quá nhiều
Thứ hai:
Mình đã xây dựng định mức cho từng hạng mục, vậy cái gì làm căn cứ cho hạng mức mà mình tự đưa ra????
Thứ ba:
Bên công ty có rât nhiều đơn đặt hàng cửa các cửa hàng, quán karaoke, họ ko lấy hóa đơn nên bên mình ko xuât hóa đơn đầu ra mà đâu vô vẫn lấy đều đều để khấu trừ thuế cho hết => hàng tồn kho có 1 khối lượng không lồ

Vấn đề bây giờ là làm thế nào để xây dựng dc 1 định mức mà để mỗi đơn hàng vẫn có lãi nhưng lãi ít, nếu ma cho nhân công quá nhiều thì lại phải đóng thuế TNCN cho nhân công...
ko biết lây đâu ra hóa đơn đầu vô cho những hạng mục làm bê tông mà thuê bên ngoài làm. nếu ko có chi phí phần đó thì DN lại chịu là dthu => đóng thuế

Có anh rành về ván đề này ko. cho vài ý kiến với!!!!
hóa đơn đầu vô vie

H

huongmam87

Sơ cấp
30/3/11
25
0
1
36
thanh hoa
Ðề: Cách tính giá thành ở công ty quảng cáo

cái thứ nhất và thứ 3 thì tớ không rõ nhưng vấn đè thứ 2 thì bạn xây dựng định mức cho các hạng mục theo báo giá công ty mình gửi cho khách hàng ý

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA