Điều chỉnh tăng, giảm thuế GTGT phải nộp ?

• Thread starter thuhuong2791988
  • Ngày gửi
T

thuhuong2791988

Sơ cấp
12/11/08
6
0
0
35
Hà Nội
360.yahoo.com
Làm ơn giúp em với
Trong tờ khai thuế GTGT từ tháng 2 em có kê khai sai và đã có điều chỉnh lại nhưng trong tờ khai GTGT em lại chưa sửa lại số tiền được khấu trừ của tháng đó nên từ tháng 2 đến giờ số liệu cứ theo phần mềm nhảy từ tháng này qua tháng khác. Đến tháng nay bất chợt mới phát hiện ra là sai.
Em muốn xin mọi người cho em lời khuyên về trường hợp này.Em phải điều chỉnh và in lại tờ khai 3 liên từ tháng 2 ko ? Hay chỉ làm tờ khai điều chỉnh tăng,giảm thuế GTGT ở phần mềm. Nếu khai điều chỉnh thế thì em phải làm thế nào?
Rất mong nhận được sợ giúp đỡ sớm nhất của anh chị .Em cảm ơn nhìu nhìu ... ^^!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

letranmlmh

Guest
19/12/09
4
0
0
hcm
Theo kinh nghiệm của mình thì bạn làm như sau:
- Mẫu KHBS 01 kỳ thuế tháng 2 làm lại bảng đúng ( nhớ photo tờ khai tháng 2 cũ)
- Điều chỉnh tren báo cáo thuế tháng bạn làm điều chỉnh, cụ thề là kỳ thuế tháng 12
+ Làm bình thường như mọi tháng kèm theo tờ khai số 03, điều chỉnh chỉ tiêu số 33

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Làm ơn giúp em với
Trong tờ khai thuế GTGT từ tháng 2 em có kê khai sai và đã có điều chỉnh lại nhưng trong tờ khai GTGT em lại chưa sửa lại số tiền được khấu trừ của tháng đó nên từ tháng 2 đến giờ số liệu cứ theo phần mềm nhảy từ tháng này qua tháng khác. Đến tháng nay bất chợt mới phát hiện ra là sai.
Em muốn xin mọi người cho em lời khuyên về trường hợp này.Em phải điều chỉnh và in lại tờ khai 3 liên từ tháng 2 ko ? Hay chỉ làm tờ khai điều chỉnh tăng,giảm thuế GTGT ở phần mềm. Nếu khai điều chỉnh thế thì em phải làm thế nào?
Rất mong nhận được sợ giúp đỡ sớm nhất của anh chị .Em cảm ơn nhìu nhìu ... ^^!

Bạn nên làm tờ khai điều chỉnh vào tháng 11. Điều chỉnh luôn trong tháng 11. Cụ thể bạn điều chỉnh tăng hay giảm số thuế được khấu trừ. Nếu tăng vào chỉ tiêu 37 nếu điều chỉnh giảm số thuế được khấu trừ thì vào chỉ tiêu 35

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA