Huỷ hoá đơn GTGT chưa khai thuế!

• Thread starter giacmo1011
  • Ngày gửi
G

giacmo1011

Sơ cấp
7/12/09
14
0
0
ha tinh
Cả nhà ơi! Cho mình hỏi hoá đơn viết rồi gửi cho khách hàng nhưng bị sai, khách hàng gửi trả lại. Nhưng hoá đơn đó mình chưa khai thuế thì mình có phải lập biên bản huỷ hoá đơn không hay chỉ cần gạch chéo và gim vào 2 liên gốc là được. Giúp mình nhé! Chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Cả nhà ơi! Cho mình hỏi hoá đơn viết rồi gửi cho khách hàng nhưng bị sai, khách hàng gửi trả lại. Nhưng hoá đơn đó mình chưa khai thuế thì mình có phải lập biên bản huỷ hoá đơn không hay chỉ cần gạch chéo và gim vào 2 liên gốc là được. Giúp mình nhé! Chân thành cảm ơn!

Hóa đơn đã xé ra khỏi cùi thì phải làm biên bản hủy hóa đơn thôi bạn ơi!!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Vẫn phải làm biên bản huỷ hoá đơn vì liên 2 đã xé rời khỏi cuốn !

M

mechip

Sơ cấp
21/11/08
19
0
0
40
HA NOI
có lẽ là làm biên bản hủy cho chắc, nhưng nhu cty tớ nếu bị sai như thế tớ cũng chị ghim lại cũng cuống thôi, luc quyết toán thuế thấy các bác Thuế cũng ko nói gì mà. Thôi làm cái biên bản hủy cho chắc vậy

T

thacbac

Sơ cấp
14/7/09
32
0
0
36
Lâm Đồng
bạn phải làm biên bản hủy đi. Cty mình mới làm hồ sơ mua hóa đơn mới, trong tháng 12 mình viết sai hóa đơn , bên kia gởi lại, mình ko làm biên bản hủy, vậy là các bác thuế bắt phải làm biên bản hủy, ko là sẽ phạt (may mà giám đốc mình nhanh trí, chăm sóc thuế tận tình ko là tiêu rồi)

N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
hóa đơn đã xé ra khỏi cùi rồi thì phải làm biên bản hủy đấy bạn. gạch chéo hủy khi cả 03 liên còn nằm trong cùi thôi.

T

thanhtinh24285

Sơ cấp
20/11/09
2
0
0
36
tp.hcm
Hóa đơn đã xé ra khỏi cùi thì phải làm biên bản hủy hóa đơn, công ty mình vừa bị trường hợp như vậy đấy. bạn chịu khó làm nhé...:dance2:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA