Tại sao lại không ...

• Thread starter anhtuan709
  • Ngày gửi
A

anhtuan709

Guest
23/6/05
18
0
0
41
TP Vinh - Nghệ An
Bạn đã bao giờ gặp trường hợp nào với mức lương cho kế toán là 600.000 đ/ 1 tháng. Mà chủ doanh nghiệp cho là quá cao. Hay bạn đã bao giờ thấy một kế toán mới ra trường có mức lương 3.000.000 đ/ 1 tháng. Bạn thấy mức thu nhập cho một kế toán như thế nào cho phù hợp với những gì mà mình đã bỏ ra.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Có rồi đấy bạn ạ! Chính bản thân mình đây nè đã có lúc mức lương chỉ có 600.000 đồng/tháng đấy chứ. Cũng khó mà nói được là mức thu nhập bao nhiêu cho phù hợp, vì nó còn phụ thuộc vào tính chất công việc của mỗi người. Như lúc mình đi PV cũng vậy, họ bảo đề nghị mức lương. Lúc đó vì chưa rõ công việc họ muốn mình đảm nhiệm là thế nào nên mình bảo rằng còn tùy thuộc em phải làm việc gì...

C

conan77

Trung cấp
4/5/05
91
1
8
47
VN
www.d32tckt.com
Giám đốc doanh nghiệp trả cho kế toán lương bao nhiêu thì còn phụ thuộc vào công việc và trình độ năng lực của nhân viên kế toán đó, ngành nghề kinh doanh của doanh nghiệp, không thể nói chính xác được vấn đề này.
VD như lương của 1 kế toán có trình độ trung cấp thì đúng là 600.000 là quá tuyệt, còn nếu như lương kế toán của liên doanh ở những công việc đòi hỏi cao thì 4-500USD thì cũng là thường.
Đừng lăn tăn chuyện đó, mà cần phải quan tâm là mình đang ở đâu!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA