Đã hoàn tất thủ tục Quyết toán thuế 3 năm trước bây h muốn nộp con dấu thì phải làm sao ?

• Thread starter quocxongzong
  • Ngày gửi
Q

quocxongzong

Guest
27/4/09
2
0
0
Tp HCM
Em có đứa bạn nó làm đại diện pháp luật cho Cty TNHH ,nhưng cty đã giải thể 3 năm rồi bây h gặp lại hỏi nó nó nói con dấu và giấy CNDKKD vẩn chưa nộp! :wall:
em coi lại thì phần hồ sơ quyết toán thuế đã xong, nhưng vấn đề là xong 3 năm trước rồi nhưng bây h con dấu nó vẫn chưa nộp. Em hỏi sao nó không nộp thì nó nói nó sợ nên nó im ru tới giờ......Ack ack!
Em thấy hậu quả nghiêm trọng quá nên kiêu nó đi nộp nhưng vấn đề là bây giờ nộp thì cần những thủ tục gì và làm thế nào có bác nào trải qua vụ này rồi thì tư vấn cho em cái ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Em có đứa bạn nó làm đại diện pháp luật cho Cty TNHH ,nhưng cty đã giải thể 3 năm rồi bây h gặp lại hỏi nó nó nói con dấu và giấy CNDKKD vẩn chưa nộp! :wall:
em coi lại thì phần hồ sơ quyết toán thuế đã xong, nhưng vấn đề là xong 3 năm trước rồi nhưng bây h con dấu nó vẫn chưa nộp. Em hỏi sao nó không nộp thì nó nói nó sợ nên nó im ru tới giờ......Ack ack!
Em thấy hậu quả nghiêm trọng quá nên kiêu nó đi nộp nhưng vấn đề là bây giờ nộp thì cần những thủ tục gì và làm thế nào có bác nào trải qua vụ này rồi thì tư vấn cho em cái ?
thế đã nhận được các loại thông báo như : đóng mã số thuế của cục thuế chưa???xác nhận đóng ĐKKD bản gốc, sau khi thụ lý hồ sơ, phòng ĐKKD sẽ gửi thông báo tới DN là còn thiếu giấy chứng nhận đã trả dấu từ CATP/Tỉnh...còn chưa nộp con dấu thì CHẮC CHĂN chưa nhận được thông báo giải thế tử Phòng ĐKKD.Nghĩa là DN chưa giải thể.

- Quyết toán thuế là chuyện của Quyết toán thuế, còn DN muốn giải thể thì fải làm thủ tục giải thể theo Luật DN.Hãy tìm Luật DN 2005 để đọc thủ tục giải thể DN chứ ko chỉ riêng nộp con dấu không đâu bạn nhé.

Sửa lần cuối:
Q

quocxongzong

Guest
27/4/09
2
0
0
Tp HCM
Vâng thưa bác em củng lù mù về vụ này quá,
Hiện tại con dấu chưa nộp, bảng chính GCNDKKD củng chưa nộp luôn.ở đây hiện có giấy CN mẩu dấu --> vậy là chưa nộp dấu luôn.
phần MST thì đã bị thu lại từ lúc quyết toán giải thể rồi bên chi cục thuế đã cho giấy xác nhận không nợ thuế từ năm 2007 cơ , còn phần thông báo đóng MST từ cục thuế thì không thấy chắc là chưa có.
Do đó bây giờ em muốn làm các thủ tục giải thể thì phải làm thế nào ? các bước ra sao bác vui lòng chỉ hộ em cái, Nếu có mẩu văn bản thì tốt quá.

vitcutduoi

vitcutduoi

0936368638
17/12/08
129
0
16
42
Quần Long Hội
Vâng thưa bác em củng lù mù về vụ này quá,
Hiện tại con dấu chưa nộp, bảng chính GCNDKKD củng chưa nộp luôn.ở đây hiện có giấy CN mẩu dấu --> vậy là chưa nộp dấu luôn.
phần MST thì đã bị thu lại từ lúc quyết toán giải thể rồi bên chi cục thuế đã cho giấy xác nhận không nợ thuế từ năm 2007 cơ , còn phần thông báo đóng MST từ cục thuế thì không thấy chắc là chưa có.
Do đó bây giờ em muốn làm các thủ tục giải thể thì phải làm thế nào ? các bước ra sao bác vui lòng chỉ hộ em cái, Nếu có mẩu văn bản thì tốt quá.

3 năm nhưng nếu đã làm dứt điểm về thuế ( đã đc cấp thông báo đối tượng nộp thuế đóng mã số thuế) thì cũng không có gì nghiêm trọng lắm.

vấn đề còn lại là gửi hồ sơ giải thể ( thông báo, quyết định giải thể, biên bản họp HĐTV, biên bản ăn chia tài sản, các số báo đã đăng công bố giải thể...)lên phòng ĐKKD thôi.

Sau khi phòng ĐKKD xem xét thấy hồ sơ đã ok thì bạn lên công an trả dấu. hồ sơ gồm: giấy giới thiệu, công văn đề nghị trả dấu, bản sao ĐKKD, bản sao thông báo đóng MST, giấy chứng nhận mẫu dấu và con dấu.

Sau đó bổ sung thông báo trả dấu đó vào hồ sơ giải thể để nộp lại cho phòng đkkd là ok.:angel:

kiểu kiểu nó là như vậy...:005:

K

Kangaro

Guest
12/12/09
19
0
0
39
Trên mạng
Tôi cũng có 1 người bạn, thành lập cty và giải thể. Chỉ báo lên cơ quan thuế là ngưng hoạt động từ 2004.

Chưa làm thủ tục đóng MST, trả giấy phép kinh doanh, trả con dấu.
Cho đến nay khi vào mạng truy cập MST thì vẫn còn (trên Đà Lạt). Không thấy báo Doanh nghiệp bỏ trốn.

Do không am hiểu thủ tục lập hồ sơ giải thể nên vẫn tồn tại cái MST của DN cho đến nay.
Cũng may, là con dấu là anh bạn này vẫn còn giữ và không dám sử dụng bừa bãi. Đồng thời lúc đó các hóa đơn cũng chưa mua.

Nếu sau này, người bạn này muốn thành lập ty mới thì chắc khó vì trên hồ sơ thuế vẫn còn tồn tại pháp nhân này đứng tên.

H

hoang L

Guest
10/6/09
6
0
0
Ha Noi
Công ty mình xin tạm ngừng hoạt động nhưng nay không muốn khôi phục lại. mình phải làm những thủ tục gì để giải thể (Công ty chưa quyêt toán thuế)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA