Hóa đơn GTGT 2 dấu vuông có hợp lệ

• Thread starter Vu Hai Anh
  • Ngày gửi
V

Vu Hai Anh

Sơ cấp
16/8/09
42
0
0
38
lam dong
Chào các anh chị trên diễn đàn.
Hóa Đơn GTGT mà đóng hai dấu vuông có hợp lệ không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Được bạn àh, vì nhiều lúc các bạn đi mua hoá đơn đóng nhẹ tay quá nên dấu MST không rõ lắm hoặc đậm nhoè quá thì cán bộ Thuế fòng xuất bán ấn chỉ bắt đóng lại sang bên cạnh. ko sao nhé.

L

LindegasVietNam

Sơ cấp
30/6/09
30
0
0
38
BR-VT
các bác ơi, giải thích giúp mình với.
tiền bảo hiểm xã hội doanh nghiệp giữ lại 2% đó là 2% * tồng số tiền BHXH hay là 2% * quỹ lương, chị nhân sự bên mình đi hỏi mấy anh bảo hiểm họ nói thế nên mình ù hết cả tay mà mảng nhân sự thì mình chưa có làm bao giờ nên không biết gì cả.
các bác giúp mình làm rõ chuyện này nhé

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
các bác ơi, giải thích giúp mình với.
tiền bảo hiểm xã hội doanh nghiệp giữ lại 2% đó là 2% * tồng số tiền BHXH hay là 2% * quỹ lương, chị nhân sự bên mình đi hỏi mấy anh bảo hiểm họ nói thế nên mình ù hết cả tay mà mảng nhân sự thì mình chưa có làm bao giờ nên không biết gì cả.
các bác giúp mình làm rõ chuyện này nhé

... là 2% trên tổng quỹ lương tính để nộp BHXH.
(sao lại hỏi ở đây !)

Sửa lần cuối:
V

Vu Hai Anh

Sơ cấp
16/8/09
42
0
0
38
lam dong
Được bạn àh, vì nhiều lúc các bạn đi mua hoá đơn đóng nhẹ tay quá nên dấu MST không rõ lắm hoặc đậm nhoè quá thì cán bộ Thuế fòng xuất bán ấn chỉ bắt đóng lại sang bên cạnh. ko sao nhé.

Bạn ơi í mình hỏi không phải dấu bị mờ mà hóa đơn đó không đóng mộc tròn.
Mà hóa đơn đó đóng 2 dấu vuông cơ (Hóa đơn GTGT)

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Được bạn àh, vì nhiều lúc các bạn đi mua hoá đơn đóng nhẹ tay quá nên dấu MST không rõ lắm hoặc đậm nhoè quá thì cán bộ Thuế fòng xuất bán ấn chỉ bắt đóng lại sang bên cạnh. ko sao nhé
Nếu không fải lý do như trên thì :
Hoá đơn GTGT mà không có dấu tròn đóng treo hoặc dấu ở chỗ thủ trưởng ký thì bạn yêu cầu bên bán đóng thêm vào thôi, t.
kiểu như là cần thì không có, không cần lại có àh?

P

phuongttm1984

Trung cấp
16/12/09
65
11
8
TPHCM
Thì đóng dấu bổ sung vào, không thì hủy đi, xuất cái hóa đơn khác

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Hai con dấu vuông trên hoá đơn GTGT mà bạn nói có phải là hoá đơn của cửa hàng không, nếu đúng là của cửa hàng thì bình thường thôi., vẫn hợp lệ.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Hai con dấu vuông trên hoá đơn GTGT mà bạn nói có phải là hoá đơn của cửa hàng không, nếu đúng là của cửa hàng thì bình thường thôi., vẫn hợp lệ.
hoá đơn của cửa hàng là hoá đơn GTGT àh?của cửa hàng thì là hóa đơn bán hàng thông thường mất rồi.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
hoá đơn của cửa hàng là hoá đơn GTGT àh?của cửa hàng thì là hóa đơn bán hàng thông thường mất rồi.

Cửa hàng thực hiện theo khấu trừ, chưa thấy hoá đơn GTGT của cửa hàng à, có muốn thấy không, tôi post lên để "khai nhãn" !:005:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Cửa hàng thực hiện theo khấu trừ, chưa thấy hoá đơn GTGT của cửa hàng à, có muốn thấy không, tôi post lên để "khai nhãn" !:005:
Đấy là theo PP khấu trừ thì tất nhiên nó là hoá đơn GTGT, ko thì lấy đâu ra?thế cũng chưa nhìnthấy cái hoá đơn bán hàng thông thường bao giờ àh|?
- Hoá đơn của cửa hàng thì lấy đâu ra mộc tròn mà đóng.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Đấy là theo PP khấu trừ thì tất nhiên nó là hoá đơn GTGT, ko thì lấy đâu ra?thế cũng chưa nhìnthấy cái hoá đơn bán hàng thông thường bao giờ àh ?

Nói chuyện khó hiểu quá, tức nhiên là cửa hàng tuỳ theo đăng ký mà sử dụng hoá đơn thông thường hay khấu trừ

"hoá đơn của cửa hàng là hoá đơn GTGT à ?của cửa hàng thì là hóa đơn bán hàng thông thường mất rồi"

"thế cũng chưa nhìnthấy cái hoá đơn bán hàng thông thường bao giờ àh ?"
Đúng, tôi chưa từng nhìn thấy nó !

Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
Nói chuyện khó hiểu quá, tức nhiên là cửa hàng tuỳ theo đăng ký mà sử dụng hoá đơn thông thường hay khấu trừ

"hoá đơn của cửa hàng là hoá đơn GTGT à ?của cửa hàng thì là hóa đơn bán hàng thông thường mất rồi"

"thế cũng chưa nhìnthấy cái hoá đơn bán hàng thông thường bao giờ àh ?"
Đúng, tôi chưa từng nhìn thấy nó !
Đây là diễn đàn để chúng ta học hỏi trao đổi kinh nghiệm lẫn nhau,mình thấy các bạn trao đôi căng thẳng quá....Hãy làm rõ vấn đề trước khi trao đổi đôi khi chúng ta xem chưa rõ lắm nên sẽ có những phát sinh không tốt,hy vọng chúng ta trao đổi lẫn nhau một cách thoải mái...để tránh tình trạng căng thẳng quá mức...mong các bạn hiểu.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Đây là diễn đàn để chúng ta học hỏi trao đổi kinh nghiệm lẫn nhau,mình thấy các bạn trao đôi căng thẳng quá....Hãy làm rõ vấn đề trước khi trao đổi đôi khi chúng ta xem chưa rõ lắm nên sẽ có những phát sinh không tốt,hy vọng chúng ta trao đổi lẫn nhau một cách thoải mái...để tránh tình trạng căng thẳng quá mức...mong các bạn hiểu.

Có căng thì có rút mà bạn..hi..hi..:beer:

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Em thây chủ topic chỉ hỏi hóa đơn GTGT đóng 2 dấu vuông có hợp lệ ko nhưng chẳng nói là hóa đon VAT hay hóa đơn thông thường nên cũng chẳng biết trả lưòi thế nào nếu là thông thường thì ko sao nhưng là VAT thì 2 dấu vuông phải có thêm dấu tròn nữa mới Ok đc

P

phuongttm1984

Trung cấp
16/12/09
65
11
8
TPHCM
Hóa đơn GTGT thì phải có dấu tròn của công ty chứ, đóng vào đi

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Em thây chủ topic chỉ hỏi hóa đơn GTGT đóng 2 dấu vuông có hợp lệ ko nhưng chẳng nói là hóa đon VAT hay hóa đơn thông thường nên cũng chẳng biết trả lưòi thế nào nếu là thông thường thì ko sao nhưng là VAT thì 2 dấu vuông phải có thêm dấu tròn nữa mới Ok đc

Hóa đơn GTGT thì phải có dấu tròn của công ty chứ, đóng vào đi

Phải đưa cái này lên thôi, để mọi người khỏi thắc mắc hoá đơn GTGT 2 dấu vuông, cửa hàng không có dấu tròn !

http://i991.photobucket.com/albums/af32/VTMtiengiang/HoadonGTGT2dauvuong.jpg

Sửa lần cuối:
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
anh ơi hóa đơn này của cửa hàng? cử hàng này cũng tính thuế theo PP khấu trừ àh?lần dầu tiên em thấy

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
anh ơi hóa đơn này của cửa hàng? cử hàng này cũng tính thuế theo PP khấu trừ àh?lần dầu tiên em thấy

Cửa hàng hay hộ kinh doanh đều cso quyền lựa chọn phương pháp kê khai và đóng thuế GTGT. Vì vậy là bình thường.

L

LindegasVietNam

Sơ cấp
30/6/09
30
0
0
38
BR-VT
xin lỗi pacon

... là 2% trên tổng quỹ lương tính để nộp BHXH.
(sao lại hỏi ở đây !)

Mình không biết cách post bài thế là chèn thui, chỉ cho mình với
hic hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA