1 tuần thực tập kiểm toán - job đầu tiên

• Thread starter pipi134
  • Ngày gửi
P

pth42i2

Guest
9/2/10
16
0
0
35
Hà Nội
phỏng vấn thì là tùy người phỏng vấn bạn thôi có người hỏi về nghiệp vụ, có người lại hỏi về những mảng khác nhau trong cuộc sống ý :))
nói chung là nên chuẩn bị một số các câu hỏi trọng tâm trước ở nhà, còn lại là tùy thuộc vào khả năng ứng biến của bạn. :D
deloite thì hình như phỏng vấn cả anh cả Việt thì phải :| :005::005:

Hồi xin thực tập ở Deloitte, em may mắn lọt sàng vào vòng 2:015:, xong rồi làm dấu chốt ở đó:005:. Chút kinh nghiệm của em là Deloitte xài tiếng Anh vòng 1, vào vòng 2 thì interview, kiểu j thì cũng màn dạo đầu hỏi han bằng tiếng anh để dò la, xong rồi ngta nhận định đối tác có giỏi English hay ko để hỏi tiếp. Nếu ko có nghiệp vụ kế toán thì cần có tiếng anh very good. nếu tiếng anh ko tốt thì nghiệp vụ tuy ko nhiều nhưng phải vững 1 tị. Nhưng em nghĩ tiếng anh tốt mới chen đc chân vào Big 4:eek:k:. Vì vào đó ngta training từ đầu, phải có tiếng anh tốt mới học đc.

Khóa học Quản trị dòng tiền
pipi134

pipi134

Trung cấp
11/11/09
152
5
0
36
Sơn Tây
Hồi xin thực tập ở Deloitte, em may mắn lọt sàng vào vòng 2:015:, xong rồi làm dấu chốt ở đó:005:. Chút kinh nghiệm của em là Deloitte xài tiếng Anh vòng 1, vào vòng 2 thì interview, kiểu j thì cũng màn dạo đầu hỏi han bằng tiếng anh để dò la, xong rồi ngta nhận định đối tác có giỏi English hay ko để hỏi tiếp. Nếu ko có nghiệp vụ kế toán thì cần có tiếng anh very good. nếu tiếng anh ko tốt thì nghiệp vụ tuy ko nhiều nhưng phải vững 1 tị. Nhưng em nghĩ tiếng anh tốt mới chen đc chân vào Big 4:eek:k:. Vì vào đó ngta training từ đầu, phải có tiếng anh tốt mới học đc.

cái này chuẩn rồi bạn ạ :D
phỏng vấn ở deloitte có khi hỏi vài câu tiếng anh xong rồi lại chơi tiếng việt ý
( vì đội ngũ phỏng vấn cũng ít ng nói TA tốt ý - nghe một số anh chị làm Big4 bảo thế :)) )
nói chung có tiếng anh+ nghiệp vụ vững thì ok rồi ^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA