Biên bản thanh lý tài sản cố định

• Thread starter sunny3108
  • Ngày gửi
sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội
Công ty mình kinh doanh vận chuyển du lịch, tháng trước có thanh lý 1 xe ôtô là TSCĐ, nhưng mình băn khoăn ko biết cty mình đang làm BCTC theo QĐ 48/2006 /QĐ - BTC liệu có sử dụng được biên bản thanh lý TSCĐ theo QĐ 15/ 2006/QĐ - BTC ko? Mình chỉ có mẫu BB thanh lý TSCĐ theo QĐ 15. Nếu bạn nào có mẫu BB TL TSCĐ theo QĐ 48 thì gửi cho mình theo email: sunny31082002@yahoo.com
Mình cảm ơn các bạn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
Công ty mình kinh doanh vận chuyển du lịch, tháng trước có thanh lý 1 xe ôtô là TSCĐ, nhưng mình băn khoăn ko biết cty mình đang làm BCTC theo QĐ 48/2006 /QĐ - BTC liệu có sử dụng được biên bản thanh lý TSCĐ theo QĐ 15/ 2006/QĐ - BTC ko? Mình chỉ có mẫu BB thanh lý TSCĐ theo QĐ 15. Nếu bạn nào có mẫu BB TL TSCĐ theo QĐ 48 thì gửi cho mình theo email: sunny31082002@yahoo.com

Đó là mẫu số 02/TSCĐ.
Tôi đã xem kỹ rồi, mẫu này trong hai QĐ 15 và 48 đều có nội dung như nhau bạn à.

L

lityofthewalley

Sơ cấp
12/8/09
15
0
0
38
Ho chi minh
Cho hỏi là mình cần tìm các biểu mẫu này ở đâu?

sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội
Khi nào phải làm biên bản đánh giá lại tài sản cố định???

Anh chị cho e hỏi, cty e có 3 xe ôtô đăng ký làm TSCĐ. Tháng 10/2009 thanh lý 1 xe. Vậy khi nào phải lập biên bản đánh giá lại tài sản. Khi thanh lý hay đầu năm tài chính? Và chỉ lập biên bản cho 1 xe ôtô đem thanh lý hay toàn bộ TSCĐ của cty ?
Anh chị giúp e với nhé

sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội
Tài sản cố định

Cho hỏi là mình cần tìm các biểu mẫu này ở đâu?

Đây là toàn bộ các file liên quan : bao gồm BB bàn giao, BB đánh giá lại TSCĐ, Thẻ TSCĐ, BB kiểm kê, Bảng phân bổ và trích khấu hao ... Bạn tải về mà sử dụng nhé.
Chúc thành công

Đính kèm

• Bo%20chung%20tu%20ve%20Tai%20san%20co%20dinh(1).rar
    12.9 KB · Lượt xem: 2,125
Sửa lần cuối:
T

thaotrinhlagi

Guest
5/4/08
1
0
0
41
91/67 than nhan trung
thanh ly tài sản cố đinh

cty mình cũng chuẩn bị thanh lý TSCĐ bạn nào có mẫu biên bản thanh lý TSCĐ hay quyết định thanh lý TSCĐ cho mình với. cảm ơn nhiều nhé

N

ngthle

Guest
10/1/08
1
0
1
Hà Nội
Mình cũng đang cần mẫu biên bản bán xe ô tô, bạn nào có cho mình với. Mình cám ơn nhiều.

T

Tran Thi Thuy huong

Guest
26/8/09
2
0
0
Dong Nai
các bạn ơi! giúp mình với
Các bạn có mẫu biên bản thanh lý tài sản ko? chuyển giúp mình với, cty mình muốn thanh lý 1 xe máy nhưng mà mình lại ko biết mẫu biên bản thanh lý ntn hết. Giúp mình với nha, xin cảm ơn nhiều !
gửi theo địa chỉ e-mail này nha : uthuonggg@gmail.com

V

vanthach2611

Guest
28/3/10
2
0
0
33
Hà Nội
Nhưng Sunny3108 ơi. Mình muốn xin bạn thêm cái mẫu Quyết định thanh lý tài sản ấy, mình đang lập một bộ hồ sơ thanh lý nhưng đây là lân đầu nên mình chẳng biết gì cả! Nếu được thì phiền bạn gửi vào gmail của mình nhé : vanthach2611@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
các bạn ơi! giúp mình với
Các bạn có mẫu biên bản thanh lý tài sản ko? chuyển giúp mình với, cty mình muốn thanh lý 1 xe máy nhưng mà mình lại ko biết mẫu biên bản thanh lý ntn hết. Giúp mình với nha, xin cảm ơn nhiều !
gửi theo địa chỉ e-mail này nha : uthuonggg@gmail.com

Mình đã gửi cho bạn rồi, bạn check mail nhe.
Mình muốn gửi file lên diễn đàn nhưng ko biết cách gửi như thế nào ??, Bạn nào biết chỉ mình với. Thank nhìu.

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
Mình đã gửi cho bạn rồi, bạn check mail nhe.
Mình muốn gửi file lên diễn đàn nhưng ko biết cách gửi như thế nào ??, Bạn nào biết chỉ mình với. Thank nhìu.
Bạn chọ mục trả lời -> đổi sang khung lớn -> Tải file từ máy (mục chức năng) -> Add files -> Select files (Chọn file càn gửi từ máy) -> upload files -> kéo và thả file bạn vừa chọn vào khung tài liệu đính kèm -> chọn mục thực hiện. Như vậy là OK rồi đó bạn

Đính kèm

• SO CHI TIET CONG NO.xls
    21 KB · Lượt xem: 101
M

mylove8684

Sơ cấp
3/8/09
19
0
1
Hà Nội
Đây là toàn bộ các file liên quan : bao gồm BB bàn giao, BB đánh giá lại TSCĐ, Thẻ TSCĐ, BB kiểm kê, Bảng phân bổ và trích khấu hao ... Bạn tải về mà sử dụng nhé.
Chúc thành công

Cảm ơn nhiều nha! Nhưng mà vẫn còn thiếu 1 số mẫu nữa? Bạn có mẫu quyết định thanh lý TSCĐ, hội đồng thanh lý TSCĐ không? hay là nội dung cần ghi những gì thì có thể nói qua cho mọi người biết tự làm được không?
Bác nào biết thì giúp em với nha!!!
:ezpi_hear:ezpi_hear

V

vnn1369

Guest
15/8/11
1
0
1
39
Ha Noi
Ðề: Biên bản thanh lý tài sản cố định

Em cũng đang cần cái này, bạn nào có đẩy đủ bộ HS post lên cho em xin với ah, và nói giúp em và mọi người các bước nữa thì quá tốt ah!
Thanks trước ah!
Hoặc gửi cho em xin cả bộ vào mail: Vnn1369@gmail.com
Thanks so much

A

anhtrinhanh8

Guest
6/12/08
3
0
0
da nang
Ðề: Biên bản thanh lý tài sản cố định

Cám ơn bạn rất nhiều ! mình đang cần nó !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA