Xác định giá vốn hàng bán

• Thread starter loantrang
  • Ngày gửi
L

loantrang

Guest
29/10/09
28
0
0
37
binh dinh
Các anh chị ơi giúp em với, khi xác định giá vốn là tập hợp chi phí vào TK 154, rồi định khoản:
N155/C154, sau đó kết chuyển sang N632/C155 đúng như thế này mà, nhưng sao em thấy trong file excel theo QĐ48 lại định khoản N632/C154:đây là bút toán gì ah, em thắc mắc quá.Cty em là Cty thương mại, kinh doanh bên Quảng cáo.Vì thế em không biết xác định giá vốn mình như thế nào, trong khi sản phẩm hoàn thành của cty em là các hộp đèn Quảng cáo, bảng hiệu,...
Em mới ra trường nên mong các anh chị giúp đỡ!:yo yo (6):

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các anh chị ơi giúp em với, khi xác định giá vốn là tập hợp chi phí vào TK 154, rồi định khoản:
N155/C154, sau đó kết chuyển sang N632/C155 đúng như thế này mà, nhưng sao em thấy trong file excel theo QĐ48 lại định khoản N632/C154:đây là bút toán gì ah, em thắc mắc quá.Cty em là Cty thương mại, kinh doanh bên Quảng cáo.Vì thế em không biết xác định giá vốn mình như thế nào, trong khi sản phẩm hoàn thành của cty em là các hộp đèn Quảng cáo, bảng hiệu,...

Định khoản trên là TP không qua nhập kho, thường thấy trong các Cty xây dựng (trừ trường hợp xây dựng kinh doanh nhà) và trong các DN vận tải...

L

loantrang

Guest
29/10/09
28
0
0
37
binh dinh
Định khoản trên là TP không qua nhập kho, thường thấy trong các Cty xây dựng (trừ trường hợp xây dựng kinh doanh nhà) và trong các DN vận tải...

Vây giờ em nên xác định giá vốn hàng bán theo cách nào hả anh(chị)?Cty em không có hàng tồn kho, nhập đâu xuất đó ah!

D

dolar

Guest
22/12/09
1
0
0
36
101 Dang Van Chan
chào gia đình kế toán!
chỉ dùm em cách llàm báo cáo thuế hàng tháng, em mới ra trường chưa làm thực tế lần nào cả. cảm ơn!

K

khat vong xanh

Sơ cấp
25/10/09
36
0
0
39
thai thuy - thai bình
Sở dĩ có bút toán Nơ632/có 154 là vì: Khi hoá đơn chứng từ về sẽ ghi nhận giá vốn là Nơ154/Có 155,.... sau đó kết chuyển Nợ 632/ có 154

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA