Hỏi về việc đăng ký thi CFA

• Thread starter pullman600
  • Ngày gửi
P

pullman600

Guest
12/6/09
3
0
0
Tp.HCM
Chào các bạn
Mình có ý định đăng ký thi CFA level 1, kỳ thi tháng 6/2010. Hiện tại mình chỉ có thẻ Visa debit card của ACB, nhưng trên trang Web của tổ chức CFA thấy có thông báo như sau:

".. Avoid bank charges. Pay by credit card or money order instead of by check:

* Accepted cards: Visa, MasterCard, American Express, Diners Club, and JCB
* CFA Institute does not accept Discover, debit cards, or other cards, and does not invoice for payment....
"

Theo như khoản 1 thì họ chấp nhận Visa card, nhưng khoản 2 thì họ không chấp nhận debit card. Các bạn cho mình hỏi : Cứ thẻ Visa là thanh toán được ( cả Debit và Credit ) hay chỉ thẻ Visa credit thôi ? Các bạn đã đăng ký thành công thì xài Visa Credit hay Debit card?

Cảm ơn mọi người.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NgVy

Guest
28/6/08
38
0
0
HCM
Mình dùng thẻ Visa debit Card của ACB (giống như bạn) đăng ký thấy rất đơn giản, ko gặp khó khăn gì miễn là bạn có đủ tiền trong tài khoản (990 USD).

P

pullman600

Guest
12/6/09
3
0
0
Tp.HCM
Mình dùng thẻ Visa debit Card của ACB (giống như bạn) đăng ký thấy rất đơn giản, ko gặp khó khăn gì miễn là bạn có đủ tiền trong tài khoản (990 USD).
Cảm ơn NgVy đã trả lời, tiện thể hỏi bạn là sau khi đăng ký xong thì mấy ngày bạn nhận được sách?

N

NgVy

Guest
28/6/08
38
0
0
HCM
Nghe mọi người nói khoảng 7-10 ngày, nhưng trường hợp của mình là 5 ngày.

N

nkh1988

Sơ cấp
14/6/08
9
0
0
35
Hà Nội
Em hỏi một chút với. Tên đầy đủ em là Nguyễn Khắc Hiếu.Trong phần đăng ký của CFA, em khai: Family name là Nguyễn, Middle: Khắc, Given name : Hiếu. Trong thư báo confirm registration của CFA nó báo Name as it appears on passport: Hiếu Khắc Nguyễn. Mà như em nghiên cứu là nó chỉ chấp nhận 2 TH sau: Hiếu Nguyễn Khắc hoặc Nguyễn Khắc Hiếu. Thế em nên sửa thế nào đây ạ? Cho chữ Khắc vào Given name: Khắc Hiếu hay cho vào Family name: Nguyễn Khắc.
Anh chị nào thi rồi bảo em với nhé! Em cảm ơn nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA