Nhập lại dữ liệu vào HTKK 2.1

• Thread starter dotranbaongoc
  • Ngày gửi
D

dotranbaongoc

Sơ cấp
6/7/09
4
0
0
SG
Mấy anh chị cho em hỏi, em xài HTKK 2.1 kê khai thuế rất bình thường nhưng nay, máy tính bị xóa chương trình, muốn nhập lại nội dung kê khai đã lưu vào phần mềm làm sao? (hope ko phải nhập file từng cái, vì em thử rồi, nó cứ kêu đóng file temp lại, nhưng em đóng rùi muh nó chả chịu cho nhập)

Ai bít giúp em đi, hok em die đóa :005:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tran Phan

Guest
14/11/06
24
0
0
Vung Tau
Bạn đặt câu hỏi nhưng chưa được rõ ràng, bạn có sử dụng phần mềm kế toán không? Nếu có thì đơn giản. Trường hợp bạn kê khai trực tiếp vào phần mềm HTKK thì theo tôi chắc là bạn phải gõ lại số liệu. Còn không bạn nhờ người rành về CNTT, người ta sẽ phục hồi lại dữ liệu đã bị xóa.
Nhân đây tôi cũng xin góp ý nhỏ với bạn một việc không mới mẻ. Bạn hỏi với mong muốn nhận được trả lời từ diễn đàn này thì bạn phải chịu khó viết tiếng Việt đúng chính tả, ý hỏi rõ ràng,... chứ đừng hỏi bởn cợt khó nhận được câu trả lời chân tình.

D

dotranbaongoc

Sơ cấp
6/7/09
4
0
0
SG
Mình sử dụng phần mềm kê khai thuế HTKK để kê khai thuế GTGT, mỗi tháng đều có kết xuất ra file để lưu trữ lại. Nay máy tính mình có vấn đề (tóm lại là ko dùng được nữa), nên phải dùng máy khác để kê khai tiếp.
Vậy xin hỏi để nhập những file trước đây vào HTKK 2.1 để tiếp tục kê khai thì như thế nào? Gần 2 năm nên nếu nhập nhập dữ liệu từng file vào rất lâu, mà mình cũng đã thử nhập dữ liệu trong file nhưng phần mềm luôn báo "phải đóng file temp trước khi làm" nhưng mình đã đóng rồi mà nó vẫn cứ báo?? Bạn nào từng gặp trường hợp này rồi thì chỉ mình với.
Thanks for all

P

phamHaChau

Guest
7/12/09
13
0
0
Tp Ho Chi Minh
Thân chào Dotranbaongoc!

Bạn đã nhập vào excel trước khi kết xuất vào phần mềm. Bạn phải tạo một file mới sau đó copy tất cả dữ liệu các tháng đã nhập vào file này(trong file này không chứa mẫu gốc của bảng kê mua vào và bán ra mà bạn lấy từ phần mềm kê khai-đây gọi là "file temp" đó bạn)

Trân trọng.

T

ThanhThuyht

Guest
2/7/08
10
0
0
Hà Tây
Hình như là bạn ấy nhập số liệu vào phầm mềm hoàn thiện rồi mới kế xuất ra file Excel. Giờ muốn copy từ excel vào phần mềm để làm tiếp trên phần mềm mới chứ ko muốn nhập lại. có bạn nào biết cách thì giúp bạn ấy nhé, tớ thì tớ cũng ko biết mấy vụ này.

D

donguyetnga

Sơ cấp
29/10/09
28
0
0
Yên Bái
Câu hỏi ko hiều là bạn ấy cần gì nữa, nếu là dữ liệu đã có thì nó vẫn lưu trong data của HTKK mà, còn nhập lại như vậy thì chắc là ko đc đâu.

L

lpn

Guest
6/1/07
18
0
0
TPHCM
trong phần mềm có mục công cụ, bạn vào đó chọn phục hồi dữ liệu rồi chọn đường dẫn tới file lưu là xong

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Mình sử dụng phần mềm kê khai thuế HTKK để kê khai thuế GTGT, mỗi tháng đều có kết xuất ra file để lưu trữ lại. Nay máy tính mình có vấn đề (tóm lại là ko dùng được nữa), nên phải dùng máy khác để kê khai tiếp.
Vậy xin hỏi để nhập những file trước đây vào HTKK 2.1 để tiếp tục kê khai thì như thế nào? Gần 2 năm nên nếu nhập nhập dữ liệu từng file vào rất lâu, mà mình cũng đã thử nhập dữ liệu trong file nhưng phần mềm luôn báo "phải đóng file temp trước khi làm" nhưng mình đã đóng rồi mà nó vẫn cứ báo?? Bạn nào từng gặp trường hợp này rồi thì chỉ mình với.
Thanks for all
Bạn thử Cut những File mà bạn đã kết xuất ra ổ D. Nói chung File kết xuất của bạn muốn đưa vô lại PM HTKK thì chỉ Lưu vào 1 đường line thôi thì PM HTKK mới hiểu. Lúc ấy mới đưa vô PM được. Nếu đưa vô lại PM HTKK được rồi thì bạn hãy cut vô lại chỗ bạn cần lưu trữ. Bạn thử đi nhé. Thân

L

longqt

Guest
4/1/10
1
0
0
38
hai phong
các bác oi! em mới vào nghề lên chưa dành lắm
may em đang dùng thì bị lỗi lên em phải cài lại
trước khi cài lại thì em đã sao lưu hết rồi nhưng đến khi cài lại xong thì tự nhiên cái phai em lưu đó nó tự bung ra lên PM HTKK nó không cho em phục hòi dữ liệu
có bác nào biết cách không chỉ em với
em đang cần gấp quá các bác ơi!
em cảm ơn các bác nhiều nha!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA