Điều chỉnh tờ khai thuế GTGT

• Thread starter nguyenvankien81
  • Ngày gửi
N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
Cả nhà ơi cho mình hỏi với, Kỳ kê khai thuế T10/2009 Cty mình kê khai mà kế toán thuế nó làm sai tên công ty, tức là tên công ty A mà lại đưa tên Công ty B vào. vì vậy minh điều chỉnh tên Công ty trên báo cáo thuế như thế nào cả nhà nhỉ? và vào đâu để điều chỉnh. Cảm ơn cả nhà rất nhìu và mình cũng đang cần gấp lám nên cần cao nhân cho mình cách giải quyết với nhé. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Cả nhà ơi cho mình hỏi với, Kỳ kê khai thuế T10/2009 Cty mình kê khai mà kế toán thuế nó làm sai tên công ty, tức là tên công ty A mà lại đưa tên Công ty B vào. vì vậy minh điều chỉnh tên Công ty trên báo cáo thuế như thế nào cả nhà nhỉ? và vào đâu để điều chỉnh. Cảm ơn cả nhà rất nhìu và mình cũng đang cần gấp lám nên cần cao nhân cho mình cách giải quyết với nhé. Thanks
Bạn điều chỉnh lại tờ khai chỗ sai xót ghi sai tết cty ròi nộp lại cho thuế:005:

N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
Mình cảm ơn bạn nhé, theo bạn là mình làm lại tờ khai thuế rồi gửi lên cho Cơ quan thuế hả bạn? Còn cách nào khác nữa không nhỉ? vì toàn bộ không làm sai gì tiền trên báo cáo thuế mà chỉ sai mỗi tên của một Cty kia của một tờ hóa đơn thôi. Mình tưởng là làm trong mẫu 01/KHBS nhưng mà không được.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Mình cảm ơn bạn nhé, theo bạn là mình làm lại tờ khai thuế rồi gửi lên cho Cơ quan thuế hả bạn? Còn cách nào khác nữa không nhỉ? vì toàn bộ không làm sai gì tiền trên báo cáo thuế mà chỉ sai mỗi tên của một Cty kia của một tờ hóa đơn thôi. Mình tưởng là làm trong mẫu 01/KHBS nhưng mà không được.
ko bạn ko làm vào tờ khai bổ sung nhé, làm tờ khai thuế gtgt mới lại rồi nộp thay thế tớ sai

D

dang duy man

Guest
9/3/09
4
0
0
36
quy nhon
mãu 01/KHBS chỉ khai khi nào có những sai sót làm ảnh hưởng tói số thuế GTGT phải nộp hoặc số thuế GTGT được khấu trừ thôi bạn nhé
thân!

L

Luc van

Guest
Bạn điều chỉnh lại tờ khai chỗ sai xót ghi sai tết cty ròi nộp lại cho thuế:005:

chủ topic làm lại tờ khai như La An là đúng rùi đó.

La An ơi chưa đến tết mà!:005::005::005:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA