khấu trừ thuế GTGT qua thanh toán ngân hàng

• Thread starter caothaithuy
  • Ngày gửi
C

caothaithuy

Guest
26/5/09
25
0
0
TP Đà Nẵng
Chào mọi người trên diễn đàn webketoan, đây là lần đầu tiên mình gửi bài lên diễn đàn mong mọi người giúp đỡ mình về câu hỏi này:
Lâu nay vì không nắm rõ về việc khấu trừ thuế GTGT qua ngân hàng nên mình đã làm sai 1 việc là không xuất hoá đơn ra khi khách hàng chuyển tiền vào tài khoản của công ty, Công ty mình là Chi Nhánh hạch toán phụ thuộc nên mình cũng hơi lơ là việc này. Bây giờ công ty mẹ đã xuất hoá đơn đầu vào để mình xuất ra. Nhưng mình thật sự không biết phải viết như thế nào khi mà người chuyển tiền vào tài khoản chỉ là cá nhân không có tên công ty.Mình phải viết như thế nào để khớp với tài khoản ở ngoài ngân hàng? Ai có thể chỉ giúp mình với, mình lo lắm. Mình chân thành cảm ơn mọi ngiười và kính chúc diễn đàn một mùa giáng sinh an lành - hạnh phúc - thành công

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
Chào mọi người trên diễn đàn webketoan, đây là lần đầu tiên mình gửi bài lên diễn đàn mong mọi người giúp đỡ mình về câu hỏi này:
Lâu nay vì không nắm rõ về việc khấu trừ thuế GTGT qua ngân hàng nên mình đã làm sai 1 việc là không xuất hoá đơn ra khi khách hàng chuyển tiền vào tài khoản của công ty, Công ty mình là Chi Nhánh hạch toán phụ thuộc nên mình cũng hơi lơ là việc này. Bây giờ công ty mẹ đã xuất hoá đơn đầu vào để mình xuất ra. Nhưng mình thật sự không biết phải viết như thế nào khi mà người chuyển tiền vào tài khoản chỉ là cá nhân không có tên công ty.Mình phải viết như thế nào để khớp với tài khoản ở ngoài ngân hàng? Ai có thể chỉ giúp mình với, mình lo lắm. Mình chân thành cảm ơn mọi ngiười và kính chúc diễn đàn một mùa giáng sinh an lành - hạnh phúc - thành công

Chào bạn
Bạn thống kê lại tổng số tiền bạn nhận được sẽ tương ứng với số lượng là bao nhiêu.
Bạn xem lại thông tin về cá nhân đó và điền vào hóa đơn với SL và số tiền mà bạn đã làm ra ở trên; còn mã số thuế của người mua hàng thì bạn gạch bỏ.

C

caothaithuy

Guest
26/5/09
25
0
0
TP Đà Nẵng
Cảm ơn bạn nhiều

Mình cảm bạn nhiều lắm, nhưng bạn nè nếu trong trường hợp mình thu vào khoảng 200 tr thì khi xuất hoá đơn ra cũng xuất đúng khớp với số tiền mình đã thi vào hả bạn?

N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
bạn thu tiền bao nhiêu thì bạn xuất hoá đơn với số lượng và thành tiền tương ứng. Bạn xuất bán vậy thì cung giống như trường hợp bán lẻ cho khách hảng cá nhân thôi. Bạn gạch dòng thuế đi thế là ok

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA