Khách hàng chuyển tiền cho ngân hàng

• Thread starter HOANGTHIBICHPHUONG
  • Ngày gửi
H

HOANGTHIBICHPHUONG

Trung cấp
15/8/09
77
2
8
36
lam dong
Cho mình hỏi vấn đề nhé!
Công ty mình xuất khẩu, bên công ty có vay của ngân hàng Đại Á. Bây giờ bên Ngân hàng muốn khách hàng bên mình chuyển tiền vào ngân hàng do ngân hàng đứng ra là người thụ hưởng (Vì ngân hàng không có chức năng chức năng chuyển trực tiếp tiền USD từ khách hàng bên mình vào tài khoản công ty)
Mình thắc mắc theo thông tư 129 đối với hàng xuất khẩu thì phải từ tài khoản người mua sang qua tài khoản người bán. Nếu khách hàng bên mình chuyển tiền vào NH Dai Á do NH là người thụ hưởng thì mình có ảnh hưởng gì về thuế GTGT ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM
Cho mình hỏi vấn đề nhé!
Công ty mình xuất khẩu, bên công ty có vay của ngân hàng Đại Á. Bây giờ bên Ngân hàng muốn khách hàng bên mình chuyển tiền vào ngân hàng do ngân hàng đứng ra là người thụ hưởng (Vì ngân hàng không có chức năng chức năng chuyển trực tiếp tiền USD từ khách hàng bên mình vào tài khoản công ty)
Mình thắc mắc theo thông tư 129 đối với hàng xuất khẩu thì phải từ tài khoản người mua sang qua tài khoản người bán. Nếu khách hàng bên mình chuyển tiền vào NH Dai Á do NH là người thụ hưởng thì mình có ảnh hưởng gì về thuế GTGT ko?

Chào bạn.
Bạn không nên để khách hàng chuyển tiền vào tài khỏan tiền gửi của người khác (NH Đại Á) - Vì theo dõi công nợ sau này khó khắn lắm vả lại TT 129 đã qui định rồi

D

dang duy man

Guest
9/3/09
4
0
0
36
quy nhon
Việc bên bạn chuyển tiền vào tài khoản bên kia không có ảnh hưởng gì cả vì theo quy định của luật quản lý thuế thì bạn vẫn được khấu trừ đầu vào mà

D

dothanhhx

Guest
theo TT129 thì việc đối trừ công nợ cũng được coi như một khoản tiền thanh toán chuyển khoản vì vậy bạn nên làm đầy đủ thủ tục đối chiếu công nợ 3 bên. Vậy là ổn
Chúc bạn thành công

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
Việc bên bạn chuyển tiền vào tài khoản bên kia không có ảnh hưởng gì cả vì theo quy định của luật quản lý thuế thì bạn vẫn được khấu trừ đầu vào mà
MÌnh vẫn ko hiểu ý của bạn cho mấy, vì theo TT 129 thì tất cả các khoản phát sinh trên 20tr phải chuyển khoản, bạn chuyển tiền đối ứng vào TK của bên bán thì TT129 đấy ko có tác dụng sao vậy bạn:wall::wall:

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Cho mình hỏi vấn đề nhé!

Chào bạn,
Theo mình trên hợp đồng tên ai thì mình giao dịch với người đó mà thôi!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA