xuất hóa đơn không có đầu vào.

• Thread starter mang xanh
  • Ngày gửi
M

mang xanh

Sơ cấp
26/8/09
3
0
0
tp. hcm
Có anh chị nào biết cho em hỏi. em làm kế toán ở công ty môi trường. nếu anh chị nào làm kế toán ở công ty môi trường chắc hiểu rõ. công ty em mới thành lập đầu năm 2009. trong ngành nghề đăng ký kinh doanh thì công ty em đăng ký rất nhiều lĩnh vực như môi trường, thiết kế website, buôn bán phần mềm, sửa chữa máy tính, in ấn,... nhưng công ty em hoạt động chủ yếu là lĩnh vực môi trường và xuất hóa đơn chủ yếu là bên lĩnh vực môi trường có 1,2 hóa đơn là mua bán hóa chất và in ấn thôi. vậy công ty em sẽ chịu thuế TNDN la bao nhiêu %. vì me biết cty môi trường thì được miễn thuế 2 năm dau va chiu thue 10% trong suốt thời gian hoạt động.
cho em hoi thêm vấn đề này nữa. nếu em xuất hóa đơn bán bùn cho đơn vị khác mà em không có hóa đơn đầu vào được không? vì bùn thải ra tử các hệ thống xử lý nước thải.
em con rất nhiều điều chưa biết. mong các anh chị trong diễn đàn giúp đỡ vì em cũng mới ra trường làm kế toán được mấy tháng thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Có anh chị nào biết cho em hỏi. em làm kế toán ở công ty môi trường. nếu anh chị nào làm kế toán ở công ty môi trường chắc hiểu rõ. công ty em mới thành lập đầu năm 2009. trong ngành nghề đăng ký kinh doanh thì công ty em đăng ký rất nhiều lĩnh vực như môi trường, thiết kế website, buôn bán phần mềm, sửa chữa máy tính, in ấn,... nhưng công ty em hoạt động chủ yếu là lĩnh vực môi trường và xuất hóa đơn chủ yếu là bên lĩnh vực môi trường có 1,2 hóa đơn là mua bán hóa chất và in ấn thôi. vậy công ty em sẽ chịu thuế TNDN la bao nhiêu %. vì me biết cty môi trường thì được miễn thuế 2 năm dau va chiu thue 10% trong suốt thời gian hoạt động.
cho em hoi thêm vấn đề này nữa. nếu em xuất hóa đơn bán bùn cho đơn vị khác mà em không có hóa đơn đầu vào được không? vì bùn thải ra tử các hệ thống xử lý nước thải.
em con rất nhiều điều chưa biết. mong các anh chị trong diễn đàn giúp đỡ vì em cũng mới ra trường làm kế toán được mấy tháng thôi.

Khi bán hàng thì bạn xuất hóa đơn và nộp thuế đầy đủ là ok rồi,
các chi phí đầu vào như thuê máy mọc, nhân công, khấu hao TSCD là phải có chứ nhỉ ^.^!
thân

M

mang xanh

Sơ cấp
26/8/09
3
0
0
tp. hcm
em không có hóa đơn đầu vào thuê máy móc mà họ tự đến chở. nhân công thì nhân viên công ty em làm và tính lương. vậy em không có chứng từ đầu vào nào nhưng vẫn xuất hóa đơn bán được không chị?

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
em không có hóa đơn đầu vào thuê máy móc mà họ tự đến chở. nhân công thì nhân viên công ty em làm và tính lương. vậy em không có chứng từ đầu vào nào nhưng vẫn xuất hóa đơn bán được không chị?

Chào bạn.
Bạn vẫn xuất hoá đơn đầu ra được.
Còn thuê xe máy thi công, bạn làm hợp đồng. Nói người đó đến Chi cục thuế mua hóa đơn lẻ xuất cho bạn.

T

tazetco

Sơ cấp
20/7/11
4
0
1
Hà Nội
Có hóa đơn bán ra mà không có hd mua vào

Các anh chị ơi cứu em với! Em có trường hợp này muốn hỏi ý kiến anh chị.

Bên em nhập khẩu 1 lô hàng mẫu thiết bị pccc từ đợt tháng 12/ 2010 đã chuyển khoản thanh toán cho nhà cung cấp.

Do bên TNT chuyển thẳng hàng về kho khách hàng bên em nên không có tờ khai hải quan để ghi nhận đầu vào.

Bạn kế toán cũ bên em lại xuất hóa đơn cho khách hàng vào ngày 1/1/2011.

Vậy bây giờ bên em rơi vào tình huống không có đầu vào mà lại có đầu ra.

Anh chị có thể vui lòng giúp nghiên cứu xem có cách nào giải quyết được trường hợp của em không?

HUHU giúp em với!!!

Em cảm ơn anh chị nhiều.

:yo yo (31):

T

thuyngan07

Guest
20/9/11
1
0
0
Go Vap
Hàng hóa bán ra có hóa đơn nhưng mua vào không có hóa đơn

Cty em kinh doanh hàng hóa, mua vào không có hóa đơn, nhưng bán ra có hóa đơn. vậy có hợp lệ không? Nếu không thì phải giải quyết bằng cách nào?
Cty em bán hoá chất y tế và thiết bị y tế. một số hoá chất y tế mua vào không có hoá đơn.

Sửa lần cuối:
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Cty em kinh doanh hàng hóa, mua vào không có hóa đơn, nhưng bán ra có hóa đơn. vậy có hợp lệ không? Nếu không thì phải giải quyết bằng cách nào?

Cty em kinh doanh mặt hàng gì? nói rõ mới có hướng xử lý được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA