Vốn điều lệ

• Thread starter buonringric
  • Ngày gửi
B

buonringric

Guest
4/4/08
44
1
6
Ha Noi
Cty mình thay đổi vốn điều lệ từ 3tỷ lên 6tỷ đã thay đổi trên đăng ký kinh doanh. Mình muốn hỏi rẳng các cổ đông góp vốn thêm 3tỷ nữa bằng tiền mặt có được không hay phải chuyển vào TK ngân hàng

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la
không nhất thiết phải chuyển khoản đâu bạn ah, góp vốn bằng tài sản, tiền mặt đều được mà

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
Cty mình thay đổi vốn điều lệ từ 3tỷ lên 6tỷ đã thay đổi trên đăng ký kinh doanh. Mình muốn hỏi rẳng các cổ đông góp vốn thêm 3tỷ nữa bằng tiền mặt có được không hay phải chuyển vào TK ngân hàng

Chào bạn.
Cổ đông nộp tiền mặt hay CK đều được. Cuối ngày, bạn cũng cần đem gửi Ngân hàng nếu tồn quỹ nhiều quá!
Tốt nhất bạn nên nhận bằng CK cho thuận tiện vì không phải kiểm, đếm tiền!

B

buonringric

Guest
4/4/08
44
1
6
Ha Noi
Chào bạn.
Cổ đông nộp tiền mặt hay CK đều được. Cuối ngày, bạn cũng cần đem gửi Ngân hàng nếu tồn quỹ nhiều quá!
Tốt nhất bạn nên nhận bằng CK cho thuận tiện vì không phải kiểm, đếm tiền!
Cám ơn bạn, mình hỏi thêm một tý là sau bao nhiêu ngày kể từ ngày góp vốn thì phải làm thay đổi trên đăng ký kinh doanh?

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Cám ơn bạn, mình hỏi thêm một tý là sau bao nhiêu ngày kể từ ngày góp vốn thì phải làm thay đổi trên đăng ký kinh doanh?

Chào bạn
Không có qui định về thời gian về vấn đề bạn hỏi.
Miễn là bạn chuẩn bị đầy đủ: thu đủ tiền và giấy chứng nhận góp vốn, có biên bản họp HĐQT và quyết định tăng vốn điều lệ.

N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM
Chào bạn
Không có qui định về thời gian về vấn đề bạn hỏi.
Miễn là bạn chuẩn bị đầy đủ: thu đủ tiền và giấy chứng nhận góp vốn, có biên bản họp HĐQT và quyết định tăng vốn điều lệ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA