Hỏi về thủ tục góp vốn bằng xe ô tô

• Thread starter cuonghdct
  • Ngày gửi
C

cuonghdct

Guest
2/8/07
1
0
0
40
ngoc chau hai duong
Bác nào giúp em với.
Em có 1 xe ô tô cũ muốn góp vốn vào Công ty (mà em là 1 thành viên) thì thủ tục cần những gì??

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haduc

Guest
17/6/08
5
0
0
Thanh Hoá
Bạn phai họp hội đồng thành viên, có biên bản đánh giá giá trị còn lại của chiếc xe đó được tất cả mọi người xác nhận. sau đó muốn hạch toán vào TSCĐ và trích khấu hao n phải có hóa đơn của xe chứng minh.

M

mekimngan

Guest
Trước hết làm biên bản đánh giá tài sản có chữ ký của các thành viên. Thứ hai là xe oto của bạn đứng tên bạn nếu bạn muốn góp vốn vào công ty thì bạn phải làm thủ tục chuyển nhượng sang tên công ty ( theo cách này công ty phải nộp phí trước bạ 5%), sau đó công ty của bạn phải lên chi cục thuế mua hoá đơn bán lẻ ghi nhận việc bạn bán cho công ty (cá nhân bán cho công ty). Giá trị ghi trên bán chính là giá trị trong biên bản định giá. Mình biết như vậy nên post lên, có gì các bạn bổ sung thêm

B

Bali Pham

Guest
16/3/10
1
0
0
Hà Nội
Mình cũng đang làm thủ tục này, khi lên Chi cục Thuế thì họ có yêu cầu hợp đồng mua bán tài sản (mẫu tại phòng công chứng). Theo như mekimngan thì công ty phải nộp LPTB 5% phải không? Vậy là mình nộp 1 lần, công ty lại nộp lần nữa?
Bên thuế họ bảo chỉ cần hợp đồng và biểu khai thuế thôi, nhưng theo mình thấy thì ngoài ra còn cần BB họp cổ đông, BB đánh giá lại TSCĐ, đơn xin góp vốn của chủ sở hữu & biên lai nộp thuế trước bạ. Bạn nào biết thì chỉ dùm mình với.

C

canpl

Sơ cấp
7/7/09
4
0
1
cầu giấy Hà nội
Bên mình góp vốn cổ phần bằng MMTB của cá nhân ( Máy xúc, Máy ủi) không có hoá đơn bây giờ phải làm thế nào. Bạn nào biết chỉ giúp chi tiết nhé.Thanks
P/s: Cty mình đăng ký với thuế Cầu giấy

C

congaconvit

Guest
11/1/08
26
0
0
Phú Thọ
Bên mình góp vốn cổ phần bằng MMTB của cá nhân ( Máy xúc, Máy ủi) không có hoá đơn bây giờ phải làm thế nào. Bạn nào biết chỉ giúp chi tiết nhé.Thanks

hix, tớ cũng đang có cùng thắc mắc như trên, ai biết giấy tờ văn bản cụ thể nào, cũng như các thủ tục chi tiết chỉ giúp bọn mình với, cảm ơn nhiều ạ!

G

gacontapboi

Guest
7/10/14
113
7
18
33
Chị ơi, chị xử lý việc này như thế nào rồi ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA