VPĐD hạch toán kế toán theo luật/QĐ nào?

• Thread starter Emditimbinhyen
  • Ngày gửi
E

Emditimbinhyen

Guest
22/12/09
1
0
0
Hà Nội
Chào anh chị và các bạn!
Em mới vào làm cho 1 VPĐD củA Đài Loan.
Em làm cả nhân viên Văn Phòng và kế toán.
Khi đi học em chỉ được học 1 chút về kế toán nên hiện giờ em rất bối rối với việc này ở VP em ( hic !)

Em nghe nói hoạt động kế toán của VP em cần tuân theo Luật kế toán số 03/2003/ QH11 ngày 17/06/2003 & thông tư 84-BTC về thuế thu nhập cá nhân phải không ạh?
Ngoài Luật và thông tư đó , VP em còn cần áp dụng theo văn bản pháp luật nào nữa không ah?
Mong các anh chị chỉ giúp.Em đang rất lo.
Em xin chân thành cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
Chào anh chị và các bạn!
Em mới vào làm cho 1 VPĐD củA Đài Loan.
Em làm cả nhân viên Văn Phòng và kế toán.
Khi đi học em chỉ được học 1 chút về kế toán nên hiện giờ em rất bối rối với việc này ở VP em ( hic !)

Em nghe nói hoạt động kế toán của VP em cần tuân theo Luật kế toán số 03/2003/ QH11 ngày 17/06/2003 & thông tư 84-BTC về thuế thu nhập cá nhân phải không ạh?
Ngoài Luật và thông tư đó , VP em còn cần áp dụng theo văn bản pháp luật nào nữa không ah?
Mong các anh chị chỉ giúp.Em đang rất lo.
Em xin chân thành cảm ơn !

Theo đúng chế độ kế toán VN thôi, nhưng không phải lập báo cáo tài chính, mà có phải lập bảng cân đối phát sinh cho mục đích quản lý thôi.
VPDD chủ yếu liên quan đến thuế TNCN, nếu có phát sinh doanh thu thì thực hiện theo thuế nhà thầu đối với công ty bên nước Đài Loan.

Trong luật quản lý thuế và Luật kế toán cũng có nêu TH này ko phải lập báo cáo tài chính em tìm hiểu lại nhé, anh ko nhớ khoản bao nhiêu. hihih

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA