Ghi sai tên mặt hàng trên hóa đơn và bảng kê bán ra tháng 11/2009

• Thread starter Le Diem
  • Ngày gửi
L

Le Diem

Guest
21/10/09
4
0
0
Đồng Nai
:wall:Đang gấp!Xin các anh chị giúp em với!
Công ty em đang làm là công ty thương mại. Trong tháng 11/09 có một mặt hàng A đến giữa tháng 11 Cty mới nhập hàng về, đâù tháng 11 không có tồn kho. Nhưng do sơ xuất, từ 01/11/2009 em đã viết hóa đơn có tên mặt hàng A này ( nếu đúng thì phải là một mặt hàng khác). Sau đó, em nhập vào bảng kê bán ra với tên mặt hàng A này và đã nộp báo cáo thuế. Em đã xuất 6 hóa đơn bị sai như thế này, nhưng khách hàng là khách lẻ, không lấy hoá đơn nên liên 2 hóa đơn GTGT vẫn nằm trong cùi. Bây giờ em phải làm thế nào? Xin nhờ các bậc tiền bối giúp đỡ! Em xin cám ơn thật nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
Công ty em đang làm là công ty thương mại. Trong tháng 11/09 có một mặt hàng A đến giữa tháng 11 Cty mới nhập hàng về, đâù tháng 11 không có tồn kho. Nhưng do sơ xuất, từ 01/11/2009 em đã viết hóa đơn có tên mặt hàng A này ( nếu đúng thì phải là một mặt hàng khác). Sau đó, em nhập vào bảng kê bán ra với tên mặt hàng A này và đã nộp báo cáo thuế. Em đã xuất 6 hóa đơn bị sai như thế này, nhưng khách hàng là khách lẻ, không lấy hoá đơn nên liên 2 hóa đơn GTGT vẫn nằm trong cùi. Bây giờ em phải làm thế nào? Xin nhờ các bậc tiền bối giúp đỡ! Em xin cám ơn thật nhiều.

Bạn có thể nói rõ hơn không,bạn chỉ sai tên hàng thôi phải không,còn giá bạn ghi đúng hay sai...Còn những HĐ bạn ghi sai vẫn còn nằm nguyên cùi thì bạn cứ gạch huỷ để nguyên như thế đừng xé ra.

K

khat vong xanh

Sơ cấp
25/10/09
36
0
0
39
thai thuy - thai bình

Em mưon lại hoá đơn đã xuất kia rồi chập ba liên lại và xác nhận lại tên mặt hàng là được. phải có chữ ký và đóng dấu của giám đóc đấy nhé
không sai giá trị của mặt hàng là được, không lo đâu

L

Le Diem

Guest
21/10/09
4
0
0
Đồng Nai
Cảm ơn các anh chị đã trả lời. Em xin nói rõ thêm: hóa đơn chỉ sai tên hàng, còn đơn giá, số lượng vẫn đúng. Liên 2 vẫn còn trong cùi, không xé ra khỏi cuốn hóa đơn, vì khách hàng là khách lẻ, không lấy hóa đơn. Vấn đề là đây là những hóa đơn của tháng 11 nên em đã kê khai thuế rồi, trên bảng kê bán ra tháng 11, em nhập theo hóa đơn nên cũng sai tên mặt hàng luôn. Vậy bây giờ em có làm lại bảng kê bán ra khác để nộp và làm đơn giải trình với cơ quan thuế không? Xin cho em biết. Em cám ơn.

Trinhtaythi

Trinhtaythi

Badico.info
29/9/08
185
0
16
Ha Noi
badico.info
Vì hoá đơn chưa xé rời khỏi cuống nên bạn chỉ cần sửa lại tên mặt hàng trực tiếp lên hoá đơn (cả 3 liên) và đóng dấu treo lên chỗ nào bạn sửa. Thế thôi!

L

Le Diem

Guest
21/10/09
4
0
0
Đồng Nai
Vì hoá đơn chưa xé rời khỏi cuống nên bạn chỉ cần sửa lại tên mặt hàng trực tiếp lên hoá đơn (cả 3 liên) và đóng dấu treo lên chỗ nào bạn sửa. Thế thôi!
Các anh chị cho em hỏi thêm, ngoài việc sửa trên hóa đơn,em có phải làm lại bảng kê bán ra ( chương trình P2D) và biên bản giải trình rồi nộp cho cơ quan thuế không?? Vì những hóa đơn sai tên mặt hàng này , em đã nhập vào bảng kê bán ra với tên sai đó rồi.

L

LindegasVietNam

Sơ cấp
30/6/09
30
0
0
38
BR-VT
Trên thực tế, mặt hàng A không có trong kho ( giữa tháng 11 hàng mới nhập kho)mà bạn vẫn xuất hoá đơn( 01/11/2009), như vậy là sai.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA