Cty nước ngoài 4 năm rồi chưa đc kiểm toán.

• Thread starter hongphuc
  • Ngày gửi
H

hongphuc

Guest
1/12/04
50
0
0
HCM
Cty em làm 100% vốn nước ngoài 4 năm rồi chưa đc kiểm toán. BCTC thì đã nộp cquan thuế đầy đủ.

Như vậy có bị phạt gì khiều không anh chị hả?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chouchou

Sơ cấp
21/2/09
8
0
1
binh duong
Theo minh được biết nếu công ty nước ngoài thì bắt buộc phải kiểm tóan vào cuối năm tài chính. Còn công ty của bạn chắc là thuế chưa phát hiện ra

L

landville

Guest
24/11/09
47
0
0
TP HCM
Theo minh được biết nếu công ty nước ngoài thì bắt buộc phải kiểm tóan vào cuối năm tài chính. Còn công ty của bạn chắc là thuế chưa phát hiện ra

Công ty mình cũng giống bạn 2 năm rồi chưa được kiểm toán, không biết có bị phạt không. Vì theo luật là mỗi năm đều phải kiểm toán.

pipi134

pipi134

Trung cấp
11/11/09
152
5
0
36
Sơn Tây
cái này là chuyện của thuế thôi, còn kiểm toán chỉ là phương thức giúp công ty biết báo cáo tài chính lập ra có true and fair không thôi, công khai tài chính với cơ quan thuế
nhưng nếu 4 năm mà chưa nộp thuế thì...
cái này nếu bị phát hiện thì không ổn rồi :D

K

Kangaro

Guest
12/12/09
19
0
0
39
Trên mạng
Cty em làm 100% vốn nước ngoài 4 năm rồi chưa đc kiểm toán. BCTC thì đã nộp cquan thuế đầy đủ.

Chưa kiểm thì giờ tiến hành ký hợp đồng kiểm toán, không có phạt gì cả.

Chuyện nhỏ như con thỏ cũng hỏi.

T

tomitsu

Guest
23/2/08
22
0
1
46
Mynoi-Bachong-Donganh-Hanoi

Công ty bạn ở địa bàn nào vậy? Sao nộp Báo cáo 4 năm rồi mà vẫn chưa có cơ quan chức năng nào nhòm ngó nhỉ? Đúng là vẫn chưa thể kiểm soát nổi. Công ty nước ngoài hoạt động trên lãnh thổ Việt Nam thì bắt buộc phải tiến hành kiểm toán độc lập rồi. Công ty bạn nên mời đơn vị kiểm toán vào kiểm toán luôn 4 năm một thể.
Nếu chưa biết Công ty kiểm toán nào mình giới thiệu cho. Giá cả phải chăng, chất lượng tốt.
Các bạn bớt chút thời gian ghé thăm và cho nhận xét nhé:

Website chuyên ngành: www.taichinh247.com
Xin cảm ơn.

xct

xct

Sơ cấp
25/4/09
45
0
0
Xa lắm ...
Kangaro: Chưa kiểm thì giờ tiến hành ký hợp đồng kiểm toán, không có phạt gì cả.

Chuyện nhỏ như con thỏ cũng hỏi.

Lên diễn đàn mà gặp phải những người trả lời như bạn thì chắc không ai dám hỏi mất.

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức

Chào bạn,
Mục 4 - Nghị định số 105/2004/NĐ-CP ngày 30/3/2004 qui định kiểm toán bắt buộc
4.1. Báo cáo tài chính hàng năm của các doanh nghiệp và tổ chức dưới đây bắt buộc phải được doanh nghiệp kiểm toán kiểm toán:
a) Doanh nghiệp, tổ chức có vốn đầu tư nước ngoài được thành lập và hoạt động theo pháp luật Việt Nam, kể cả chi nhánh doanh nghiệp nước ngoài hoạt động tại Việt Nam;
Bạn tham khảo thêm thông tư Số 64/2004/TT-BTC ngày 29/6/2004 nhé.
Bạn không bị phạt về việc đã kiểm tóan trễ. Mỗi năm, sau 90 ngày kết thúc năm, bạn cần làm bước này.
Vậy khi khóa sổ sách năm 2009 xong, bạn nên hợp đồng với CTy Kiểm toán ngay đi.

K

Kangaro

Guest
12/12/09
19
0
0
39
Trên mạng
Lên diễn đàn mà gặp phải những người trả lời như bạn thì chắc không ai dám hỏi mất.

Chào bạn
"Lời nói không mất tiền mua
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau!"

Dear all,

Để trả lời 1 đề tài, bạn suy nghĩ gì khi tác giả viết với những nội dung như sau:

Nguyên văn bởi hongphuc

Là 1 kế toán của doanh nghiệp đầu tư nước ngoài lại đi viết những lời văn không chuẩn mực như thế à. Viết tắt cũng không ra hồn như "cquan" còn câu nghĩa có bị phạt gì khiều đọc cũng không hiểu "khiều" là sao?

Tui không hiểu sao được trúng tuyển vào DN FDI như thế. Làm 1 DN FDI, tư duy ít nhất cũng hơn hẳn những anh em đi làm ở các DN nhỏ như tui đây.

Tui sure luôn là người post câu hỏi trên wkt như hiện nay (viết câu hỏi còn chưa rõ ràng, cách viết thì luộm thuộm, cái gì cũng hỏi mà ko biết cách tự học/tìm...) chưa tương xứng với vị trí ở DN FDI.

Dear ngocfu,

Tui xin lỗi, "Nhục nhân như giáo nhân"; sở dĩ tui nói "chuyện nhỏ như con thỏ" để bạn ấy "ấm ức" phải tự tìm lời giải đáp cho mình với trình độ bạn ấy đã có.
"Cty nước ngoài 4 năm rồi chưa đc kiểm toán"
Nếu chưa kiểm thì giờ tiến hành kiểm có gì phải hỏi. Nên đặt ra những câu hỏi thông minh hơn.

Không nhẻ, bạn ăn không được, đi không được cũng hỏi.

Sửa lần cuối:
H

hongphuc

Guest
1/12/04
50
0
0
HCM
Những cơ quan nào có quyền phạt DN FDI chưa được kiểm toán anh chị nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA