Chế độ kế toán cho đơn vị sự nghiệp tự bảo đảm kinh phí

• Thread starter Son0978
  • Ngày gửi
C

cuongnc2002

Sơ cấp
8/11/12
5
0
1
Hà Nội
Ðề: Chế độ kế toán cho đơn vị sự nghiệp tự bảo đảm kinh phí

Thanks anh SAA và chiaxa1325!
Bên em tự chủ 100% theo QĐ19 chứ không theo QDD48 và QĐ15 thì phải như thế nào hả các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Ðề: Chế độ kế toán cho đơn vị sự nghiệp tự bảo đảm kinh phí

QĐ 19, QĐ 15 hay 48 gì gì đi nữa, thì khi xác định chi phí và công nợ thì bạn phải có cơ sở để ghi nhận theo nguyên tắc thận trọng, 1 nghiệp vụ kinh tế mà mới có hợp đồng chưa có biên bản bàn giao nghiệm thu, thanh lý v..v... thì chưa đủ cơ sở để ghi nhận vào chi phí hay doanh thu

Y

yetibi

Guest
7/10/14
49
2
8
33
b nào có kinh nghiệm lm ở đv sn có thu thì kết bạn đi, mình học hỏi kinh nghiệm với :)

V

vongocthuy87

Guest
29/10/14
3
0
1
36
Bạn có thể gửi cho mình 1 bản tham khảo không? Cám ơn bạn trước nhé ... :015:
Mail: quynhly251182@gmail.com
Ban có thể gửi văn bản trả lời của Bộ tài chính

"Hôm qua 07:48
tcktvse1 Thế đơn vị bạn gần giống đơn vị mình rồi. Mình gửi cho bạn một file mà Website Bộ Tài chính trả lời mình cho bạn tham khảo nhé".

Cho mình xin một bản bạn ơi !
Mail của minh là: thanhson0978@yahoo.com
Bạn ơi cho mình xin công văn của bộ Tài chính với nhế, vì viện nghiên cứu của mình cũng giống hệt trường hợp các bạn ko biết hạch toán kế toán theo thông tư nào...
mail của mình: vongocthuy87@gmail.com

V

vongocthuy87

Guest
29/10/14
3
0
1
36
Mình viết ở bài số 11 là "Mình đã ghi rõ đơn vị mình do Bộ GTVT thành lập từ năm 1971( công lập rõ ràng đấy chứ). Trước kia đơn vị mình do Bộ GTVT quản lý. Mấy năm gần đây Bộ mới chuyển cho Tổng Cty quản lý thôi( khoảng 10 năm). Trước kia vẫn hạch toán và quyết toán theo QĐ 19.Chỉ mới 2 năm nay KTT mới hạch toán và quyết toán theo QĐ 15 vì nếu làm quyết toán theo QĐ19 thì ko thể gửi BCQT cho cơ quan thuế được."

Bạn ơi mình là kế toán bên Viện nghiên cứu do Hội kỷ lục gia VN thành lập nhưng vốn tự chủ 100%.(chắc giống bên bạn) vậy làm theo quyết định 15 hay 19 vậy?
Bạn có công văn nào hướng dẫn cho mình xin với, hoang mang quá...
địa chỉ mail: vongocthuy87@gmail.com

V

vongocthuy87

Guest
29/10/14
3
0
1
36
Vâng tôi cảm ơn Coc yêu đã hiểu đúng ý của mình hỏi rùi. Mình và tcktvse1 đã trao đổi rùi, chỗ đơn vị mình là đơn vị sự nghiệp của cơ quan Đảng và đoàn thể tự chủ 100% nhưng hiện nay muốn áp dụng theo QĐ15 nhưng chưa có quy định nào để áp dụng cả, nên muốn hỏi mọi người xem có áp dụng được không?. Vừa rồi kiểm toán NN vào truy thu hơn 2 tỷ. Hôm trước họp xếp trưởng có nói là quốc hội cho áp dụng như chế độ kế toán doanh nghiệp nhưng tôi tìm mãi ko có. Nếu có ai bên Quốc hội thì mọi người hỏi thử xem là có văn bản âý ko?
Bạn ơi cho mình hỏi bây giờ đơn vị bạn làm theo quyết định 15 hay 19 vậy. Quốc họi có văn bản nào quy định trường hợp nào chưa vậy bạn..

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA