Cần những giấy tờ gì để hợp lý hóa chi phí gửi xe

• Thread starter TLX
  • Ngày gửi
TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Bên mình thuê một căn hộ chung cư làm văn phòng. Hàng tháng công ty chi tiền gửi xe cho nhân viên. Cho mình hỏi là cần những giấy tờ gì để chi phí gửi xe đó thành chi phí hợp lý?
Cảm ơn cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
Bên mình thuê một căn hộ chung cư làm văn phòng. Hàng tháng công ty chi tiền gửi xe cho nhân viên. Cho mình hỏi là cần những giấy tờ gì để chi phí gửi xe đó thành chi phí hợp lý?
Cảm ơn cả nhà!

Chào bạn,
Trong hợp đồng thuê văn phòng cần nêu ra phần này.
Hàng tháng, bên cho thuê lập bảng kê danh sách số xe đã gửi (giống bảng chấm công), phòng HCTC của bạn ký vào. Sau đó, bên cho thuê lập bảng đề nghị thanh tóan: số lượng xe nhân với đơn giá (đã thỏa thuận ghi trong hợp đồng) và kèm theo hóa đơn khỏan giữ xe này chung với tiền thuê văn phòng.

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Nhưng bên cho thuê ko phải là người trông xe bạn ạ, trông xe là một bên khác, hàng tháng mình gửi xe họ chỉ có cho mình tờ phiếu thu thôi.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Nhưng bên cho thuê ko phải là người trông xe bạn ạ, trông xe là một bên khác, hàng tháng mình gửi xe họ chỉ có cho mình tờ phiếu thu thôi.

Không có hoá đơn thì bạn làm bảng kê 01/TNDN để đưa vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN.

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM

Vậy bạn cần làm hợp đồng coi xe nếu không sau này mà xảy ra mất xe thì người bị thiệt là lao động của CTy bạn!
Bạn cần yêu cầu họ xuất hoá đơn nữa chứ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA