Kế Toán! Ta Yêu Mi!!!! (T_T)

• Thread starter traciarbisi09
  • Ngày gửi
T

traciarbisi09

Guest
23/12/09
0
0
0
34
ha noi
Chào mọi người!Biết bắt đầu thế nào bây giờ.
Khi tốt nghiệp THPT do lười học, mê game. Thi thố k ra làm sao, cả nhà an ủi tui đi học trung cấp. Ngành học đầu tiên tui thấy hay hay và hấp dẫn tui nhất chính là kế toán. Buổi đầu tiên vào lớp ôi chao vui vui quá, chỉ mải bắt chuyện làm quen, buổi thứ 2, 3, 4...cứ đến rồi về đều đặn ( ở lớp tui thuộc diện ĐI HỌC chăm chỉ nhất lớp). Sách vở gần 2 năm trời về nhà k thèm động chạm => k biết 1 tí tị tì ti gì về kế toán ( VD: định khoản các nghiệp vụ kế toán....). Đến hiện tại tui cảm thấy thật sấu hổ với bố mẹ với anh chị em, sấu hổ với bạn với bè. Sắp tới thi tốt nghiệp, thi song rồi ra trường nge chúng bạn nói về dự đính sắp tới (đứa thì về lấy chồng ^^! đứa thì về làm cho công ty của bố của họ hàng nhiều và nhiều) thấy chúng bạn có nhiều dự định như vậy sao mình k có,lúc này trong đầu hiện ra nhiều dự định, có một dự định nhỏ rất nhỏ tui giấu dự định này kín thật kín và k muốn đụng đến thế nhưng ngồi suy ngẫm một hồi lâu tui quyết định chinh phục cái dự định này nhưng khó quá bời nó liên quan tới quá trình học của tui, mà trong quá trình học tui đâu có chú ý học => NẢN quá. Một dự định nhỏ thật nhỏ thôi sao mà đối với tui nó khó quá vậy. Các bạn biết không dự định nhỏ đấy của tui đối với mọi thành viên wkt nó là quá đơn giản nhưng với tui nó thật khó khăn. ĐỊNH KHOẢN ĐỊNH KHOẢN ĐỊNH KHOẢN. tui muốn biết định khoản nhưng khó quá, k biết bắt đầu từ đâu bây giờ. UK con trai lợi thật đấy nhưng mày k học sau này ra ngoài làm kế toán cho ai,làm = niềm tin sao. Nhục quá 1 thằng con trai!!! Chán Nản

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyenhuongKT021286

Guest
16/7/09
39
0
0
Xứ sở bụi mù
Cái ông nài giống hệt mấy ông lớp tôi....học hành chả ra làm sao chỉ được cái chơi bời tụ tập là giỏi...thế cơ mà giờ vẫn làm ngon ơ đó bạn...mới đầu hơi khó khăn phải có người hướng dẫn và khi đã làm thì phải tập trung, phải cẩn thận không được lười nhác nữa...dần dà rồi sẽ quen hết mà.Nói chung học và làm khác nhau nhìu lắm...học trong trường chỉ để biết cái căn bản thôi chứ ra trường đời còn nhìu thứ hóc búa phải học hơn chứ không phải là mỗi định khoản không đâu.
Chúc bạn sớm thành công..^^!

Sửa lần cuối:
T

traciarbisi09

Guest
23/12/09
0
0
0
34
ha noi
Có thật vậy k. Nhưng tui biết bắt đầu từ đâu bây giờ! đây mới là điều quan trọng. Thật sự tui cảm thấy hoang mang lắm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA