báo cáo tài chính cho cty mới chuyển đổi?

• Thread starter phuongotdalat
  • Ngày gửi
P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
các bác ơi, chỉ giúp em với. Cty em mới chuyển đổi từ cty tnhh lên cty cổ phần, địa chỉ, mã số thuế vẫn giữ nguyên thì giờ em làm báo cáo tài chính năm em vẫn làm gộp cty tnhh vào cty cổ phần luôn phải không ah?.
cám ơn các bác nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongthangph

Cao cấp
7/2/06
280
4
0
49
ha noi
Căn cứ luật doanh nghiệp, khi chuyển đổi loại hình doanh nghiệp công ty phải khoá sổ kế toán lập báo cáo tài chính và quyết toán thuế.
Như vậy bạn phải làm 2 bctc cho 2 giai đoạn TNHH và CP

M

Minh Khai

Guest
3/11/09
2
0
0
45
Ha Noi
Đúng rồi đấy bạn phải làm 2 bctc cho 2 giai đoạn cty TNHH và cty CP. Mà theo mình biết khi chuyển đổi hình thức công ty thì công ty bạn phải thay đổi đăng ký kinh doanh mới và thay đổi mã số thuế mới, thay đổi con dấu mới. Vì thế bạn phải tách 2 bctc rồi.

T

Tran Phan

Guest
14/11/06
24
0
0
Vung Tau
Căn cứ luật doanh nghiệp, khi chuyển đổi loại hình doanh nghiệp công ty phải khoá sổ kế toán lập báo cáo tài chính và quyết toán thuế.
Như vậy bạn phải làm 2 bctc cho 2 giai đoạn TNHH và CP

Bạn phải làm 02 BCTC cho 2 hình thức TNHH và CP. BCTC của Cty TNHH kết thúc trước ngày cấp Giấy ĐKCNKD cho Cty Cổ phần và phải nộp trong vòng 45 ngày kể từ ngày kết thúc . Còn BCTC của Cty CP bắt đầu từ ngày cấp phép đến 31/12. Ví dụ: Giấy CNĐKKD của Cty CP ghi ngày cấp là 01/07/2009 thì Cty TNHH kết thúc ngày 30/06/2009, nộp BCTC hạn cuối cùng là 15/08/2009. Còn Cty CP bắt đầu từ 01/07/2009 kết thúc 31/12/2009 và nộp BCTC như BCTC năm bình thường.

P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
cám ơn mọi ngưòi nhiều, sao mình cũng hỏi qua ý kiến của các anh chị khác, thfi họ lại nói là không pahỉ làm, làm gộp chung luôn. vì cty mình vẫn giữ nguyên mã số thuế.
có văn bản nào nói về trường hợp này không các bác nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA