Hoá đơn không hợp lệ

• Thread starter Trang ads
  • Ngày gửi
T

Trang ads

Guest
10/12/09
11
0
0
37
HaNoi
Hi cả nhà.
Cho mình hỏi: Công ty mình làm về tổ chức sự kiện, mình có ký 1 hợp đồng thuê cây cảnh từ hồi tháng 1, nhưng đến tận tháng 12 họ mới xuất hoá đơn đầu vào cho bên mình. Trong khi hoá đơn đầu ra bên mình đã xuất ra từ hồi tháng 8.
Vậy Hoá đơn đầu vào đó có hợp lệ không
Thanks cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cinderella36

Guest
14/5/08
31
2
0
38
Quảng Bình
hoá đơn đó không hợp lệ rồi bạn à, như vậy bạn sẽ ko được khấu trừ thuế mà thôi, còn bạn muốn hợp thức hoá chi phí thì bạn làm một hợp đồng thuê cây cảnh với cá nhân là được.

T

Trang ads

Guest
10/12/09
11
0
0
37
HaNoi
nhưng mà giá trị hợp đồng này lớn.mình làm hợp đồng thuê cây cảnh với cá nhân có sao không. bạn chỉ giúp mình với

L

Luc van

Guest
Hi cả nhà.
Cho mình hỏi: Công ty mình làm về tổ chức sự kiện, mình có ký 1 hợp đồng thuê cây cảnh từ hồi tháng 1, nhưng đến tận tháng 12 họ mới xuất hoá đơn đầu vào cho bên mình. Trong khi hoá đơn đầu ra bên mình đã xuất ra từ hồi tháng 8.
Thanks cả nhà

Hoá đơn này chỉ được lấy chi phí!
Bạn ký hợp đồng thuê với cá nhân rồi nói họ xuất hoá đơn cho bạn để lấy chi phi nhé! (Giá trị HĐ lớn hay nhỏ không quan trọng, quan trọng là hợp lệ)

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm
Hi cả nhà.
Thanks cả nhà

Chắc bạn phải xem rõ thời gian Hợp Đồng (HĐ) tức là thời gian cho thuê?, điều kiện xuất hóa đơn?, điều kiện thanh toán.. Mình nghĩ nếu trong HĐ ghi rõ là sẽ cho thuê cây cảnh 1 năm, và sau khi hết hạn hđ sẽ xuất hóa đơn thanh toán.. thì bạn vẫn được khâu trừ thuế bình thường. Thân chào bạn.:bigok::smile3:

L

Luc van

Guest
Chắc bạn phải xem rõ thời gian Hợp Đồng (HĐ) tức là thời gian cho thuê?, điều kiện xuất hóa đơn?, điều kiện thanh toán.. Mình nghĩ nếu trong HĐ ghi rõ là sẽ cho thuê cây cảnh 1 năm, và sau khi hết hạn hđ sẽ xuất hóa đơn thanh toán.. thì bạn vẫn được khâu trừ thuế bình thường. Thân chào bạn.:bigok::smile3:

bạn thuê cây cảnh làm gì mà tới một năm, mục đích có phải là để tổ chức sự kiện không? trong khi đó sự kiện đã hoàn thành trong tháng 8 và đã xuất hoá đơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA