Hủy hóa đơn thuế GTGT

• Thread starter Tuyet75
  • Ngày gửi
T

Tuyet75

Guest
24/4/08
3
0
1
Ha Dong
Diễn đàn giúp em với: bên em viết hóa đơn cho bên mua từ tháng 6/2009 đến nay mới phát hiện mã số thuế bên mua bị sai.
Cho em hỏi có hủy được hóa đơn đó và viết lại hóa đơn khác được không?
Thủ tục để hủy hóa đơn.
Mong các bác diễn đàn giúp.
Em xin cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xuandai08

Guest
19/11/09
5
0
0
hà nam
Được. Lập biên bản hủy hóa đơn và xuất hóa đơn gửi cho bên mua xác nhận( mỗi bên giữ một bản),biên bản và hóa đơn hủy được lưu ngay tại quyển hóa đơn xuất tiện cho cơ quan Thuế kiểm tra

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Diễn đàn giúp em với: bên em viết hóa đơn cho bên mua từ tháng 6/2009 đến nay mới phát hiện mã số thuế bên mua bị sai.
Thủ tục để hủy hóa đơn.
Em xin cám ơn!

Bạn xem cách xử lý hoá đơn: http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=79179

L

lananh214

Guest
2/10/09
16
0
0
tp HCM
Thủ tục để hủy hóa đơn.
Em xin cám ơn!

Bạn làm biên bản hủy ghi rõ số hóa đơn, số seri ngày tháng lập, và số hóa đơn thay thế ,làm thành 2 bản gửi cho bên khách hàng xác nhận và mỗi bên giữ một bản. Trên tờ hóa đơn thay thế nhớ ghi thay thế cho hóa đơn số mấy ngày mấy nữa nhé. Chúc bạn thành công!

D

DOTHIKIMHUU

Guest
Bạn viết hoá đơn mới thay cho hoá đơn cũ, và lập biên bản huỷ (02 bản) có xác nhận của 2 bên mua và bán. Bạn lưu một bản kèm theo hoá đơn sai kẹp chung trong trong quyển hoá đơn (HD huỷ)

T

ThuyNguyenhd

Guest
19/2/09
9
0
0
37
Hà Nội
Bạn phải trình bày rõ hơn thì mọi người mới có thể giúp bạn được. Hoá đơn mà bên bạn đã xuất ra cho bên mua và họ đã mang ra ngân hàng để làm thủ tục nhưng bên ngân hàng không kiểm tra lại mã số thuế nên không phát hiện ra hoá đơn sai đó có đúng không?

H

hanhcoi

Guest
9/9/09
7
0
0
Cầu Giấy, HN
Bạn phải trình bày rõ hơn thì mọi người mới có thể giúp bạn được. Hoá đơn mà bên bạn đã xuất ra cho bên mua và họ đã mang ra ngân hàng để làm thủ tục nhưng bên ngân hàng không kiểm tra lại mã số thuế nên không phát hiện ra hoá đơn sai đó có đúng không?

Câu hỏi của bạn ThuyNguyenhd chẳng liên quan gì đến câu hỏi của bạn tuyet75 cả. Minh chẳng hiểu bạn ThuyNguyenhd đang nói về vấn đề gig?Bạn Tuyet75 đang hỏi về vấn đề huỷ hoá đơn thì bạn lại nói về thủ tục liên quan đến Ngân hàng..?

T

toannk

Guest
9/7/09
4
0
0
Hà Nội
Mọi người giúp mình với, bên mình xuất cho bên mua hóa đơn vào tháng 11/2009 đến ngày 21/12 thì mình phát hiện ra là hóa đơn bị sai tháng xuất đáng lẽ phải là tháng 12. Mình đã gọi điện và gặp kế tóan bên mua làm cái biên bản hủy hóa đơn và có xuất lại cho bên mua cái hóa đơn khác thay thế. Nhưng bên mua không chịu. Các bạn diễn đàn giúp mình với.
Xin cảm ơn mọi người.

N

nguyenvankien81

Sơ cấp
7/11/09
31
0
6
HCM
theo mình thì lảm biên bản điều chỉnh mã số thuế là được bạn không phải huỷ hoá đơn, vì các chỉ tiêu khác không đổi mà. bạn cho mình địa chỉ mail mình gửi cho bản một câu đối thoại với thuế có trả lời cho một Cty khác.

D

dieu trang

Trung cấp
28/12/09
64
0
0
TP.HCM
Nếu bên mua cung cấp cho bạn sai mã số thuế thì kệ họ vì từ tháng 6 lận mà. lần sau bạn hỏi thì phải nói rõ ràng ra nhé. Bạn lập biên bản hủy và xuất lại HD khác cho người ta. Nhưng hiện giờ mình thấy mọi người toàn làm biên bản điều chỉnh không hà, dẫu biết đó là sai luật.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA