chưa đăng kí MST TNCN

• Thread starter thamhoadai
  • Ngày gửi
T

thamhoadai

Sơ cấp
25/11/09
22
0
1
35
quan 7, tp.HCM
công ty em thành lập từ tháng 4 nhưng lúc đó chưa có kế toán và bây giờ em vào làm . cho nên cty chưa đăng kí thuế TNCN cho nhân viên , vậy bây giờ em phải làm gì hả cả nhà. Cty em còn nhieu chuyện chưa làm lắm ma em thì mới vô nghề nữa nên em rối lắm . Mong cả nhà giúp em với !

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

songcham

Cao cấp
17/7/08
533
4
18
HCM
Đăng ký MST TNCN qua mạng

Ở TP.HCM thì bạn vào trang web www.tncnonline.com.vn

Trên thanh tiêu đề có trình đơn "Tài liệu"
Bạn xem lần lượt các tài liệu hướng dẫn cho doanh nghiệp.
Việc tải tài liệu để xem là khá mất thời gian. Tốt nhất, hỏi xin các bạn đã có.

Lại vào trình đơn "Tải phần mền" để tải về phần mền dùng cho doanh nghiệp.

Như vậy bạn đã có đủ tài liệu hướng dẫn và công cụ để đăng ký MST TNCN cho nhân viên qua mạng rồi. Mong bạn thành công.

T

thamhoadai

Sơ cấp
25/11/09
22
0
1
35
quan 7, tp.HCM
em đã có tải phần mềm DK MST TNCN rồi , chuẩn bị đăng kí TNCN . Nhưng lúc thành lập công ty đến nay cũng đã lâu mà chưa dk thuế tncn , như vậy có bị phạt ko .
và cuối năm quyết toán như thuế tncn như thế nào .

S

songcham

Cao cấp
17/7/08
533
4
18
HCM
Có lẽ phải xin hướng dẫn từng bước

Đã có chi trả thu nhập mà không khai báo thuế thì đương nhiên bị phạt rồi. Tuy nhiên, trễ vẫn còn hơn không!

Kết hợp với câu hỏi "Quyết toán thuế TNCN thế nào?" mình thấy là bạn có quá khiêm tốn kiến thức thuế. Bi chừ nếu lấy một loạt nghị định, thông tư, hướng dẫn ra đọc thì bạn cũng tiếp thu không xuể.

Mình thấy có phương án này phù hợp với bạn hơn: bạn chịu khó đi lại nhiều lần đến cơ quan thuế quản lý, khai báo tình trạng và nhờ hướng dẫn thực hiện từng bước: đăng ký thuế, khai báo thuế, nộp thuế, nộp phạt, quyết toán. Tuy cực nhọc nhưng trong từng bước bạn sẽ hiểu vấn đề hơn. Về sau, khi đăng đàn thảo luận bạn không bị lạc lối và dễ dàng nắm bắt tình huống. Khả năng là, bạn trở lại làm chuyên gia tư vấn thuế cho tụi mình nữa. Thử nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA