Chuyển tiền cho cá nhân qua TK công ty .

• Thread starter trantuhoa
  • Ngày gửi
T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
Các anh chị giúp em với :
Hôm vừa rồi sếp em có thực hiện chuyển khoản 100tr từ tài khoản công ty cho 1 cá nhân, hôm nay lấy sổ phụ về em mới được biết, vậy giờ em phải xử lý như thế nào với số tiền đã CK này ?
Mong các anh chị giúp đỡ em, em xin cảm ơn .

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các anh chị giúp em với :
Hôm vừa rồi sếp em có thực hiện chuyển khoản 100tr từ tài khoản công ty cho 1 cá nhân, hôm nay lấy sổ phụ về em mới được biết, vậy giờ em phải xử lý như thế nào với số tiền đã CK này ?
Mong các anh chị giúp đỡ em, em xin cảm ơn .

Chuyển khoản mục đích gì (cho vay, cho mượn...) nói rõ hơn được không ?

T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
Trả nợ anh ạ,nhưng là nợ của cá nhân GĐ chứ không phải công ty,thì trên sổ phụ nội dung chỉ ghi là chuyển tiền thôi.
Giúp em vơiiiiii

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Trả nợ anh ạ,nhưng là nợ của cá nhân GĐ chứ không phải công ty,thì trên sổ phụ nội dung chỉ ghi là chuyển tiền thôi.
Giúp em vơiiiiii

Nợ cá nhân GD, chuyển từ TK Cty để trả là sai, bây giờ làm một hợp đồng Cty vay tiền của cá nhân đó là xong (không tính lãi suất)

levanton

levanton

Cao cấp
Giúp em vơiiiiii

Bạn lập chứng từ chuyển tiền, như phiếu chi vậy, ghi Nợ 1388_ chi tiết : tên sếp/Có 1121.
Nói sếp ký vào

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bạn lập chứng từ chuyển tiền, như phiếu chi vậy, ghi Nợ 1388_ chi tiết : tên sếp/Có 1121.
Nói sếp ký vào

Theo SP ngân hàng,Từ TK Cty chuyển khoản vào TK một cá nhân khác (không phải GD) mà anh !

snownheart

snownheart

Trung cấp
24/9/09
54
0
6
36
Hà nội
làm theo anh VTM hợ lí nhất!
hjhj

T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
Em cảm ơn các anh chị đã trả lời giúp em, hnay em thấy sếp em đi ra ngân hàng làm chuyển tiền, số tiền 100tr đónvà ghi tên người nộp chính là tên chủ TK cá nhân ( ông A )hôm vừa rồi làm chuyển tiền qua, nói với em sau này diễn giải là ông A mượn tiền của công ty hôm trước, hôm nay nộp tiền vào trả, như vậy có được không ạ ?

T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
Em cảm ơn các anh chị đã trả lời giúp em, hnay em thấy sếp em đi ra ngân hàng làm chuyển tiền, số tiền 100tr đó và ghi tên người nộp chính là tên chủ TK cá nhân ( ông A )hôm vừa rồi làm chuyển tiền qua, nói với em sau này diễn giải là ông A mượn tiền của công ty hôm trước, hôm nay nộp tiền vào trả, như vậy có được không ạ ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Em cảm ơn các anh chị đã trả lời giúp em, hnay em thấy sếp em đi ra ngân hàng làm chuyển tiền, số tiền 100tr đónvà ghi tên người nộp chính là tên chủ TK cá nhân ( ông A )hôm vừa rồi làm chuyển tiền qua, nói với em sau này diễn giải là ông A mượn tiền của công ty hôm trước, hôm nay nộp tiền vào trả, như vậy có được không ạ ?

Hoàn toàn hợp lý !

C

chhippy

Sơ cấp
25/9/09
35
0
0
250kim giang
Tiện đây cho e hỏi với: Sếp e toàn dùng TK Ngân hàng của Công ty để chuyển tiền và nhận tiền cá nhân của Sếp thì có được ko??? Nhận hàng tỷ đồng, rồi lại chuyển đi như vậy có sao ko ah>

C

chhippy

Sơ cấp
25/9/09
35
0
0
250kim giang
các bác ko ai trả lời em ah?

DinhSu

DinhSu

Cao cấp
15/6/08
273
13
0
Da Nang
Bạn viết rõ hơn 1 chút, mình sẽ giải đáp cho. Đơn vị mình cũng vậy nhưng chưa hiểu ý bạn!

N

nganha48

Chim non
15/9/09
43
0
6
Hanoi
Bạn viết rõ hơn 1 chút, mình sẽ giải đáp cho. Đơn vị mình cũng vậy nhưng chưa hiểu ý bạn!

sếp em dùng tài khoản của công ty
chuyển sang các ngân hàng khác với mục đích cá nhân
vD
Trong sổ phụ ghi: CTY A (Cty em) thanh toán tiền mặt 330 triệu
Phí chuyển tiền món 330 triệu đi ngân hàng BIDV Hải Phòng: 100 000 đ

đây là chuyển tiền với mục đích riêng của sếp
bây h em không biết giải trình cái khoản này ra sao
anh chị nào biết chỉ giúp em với

T

tuyetanh9941

Sơ cấp
27/8/09
7
2
3
tphcm
làm lại giấy nộp tiền vào tài khoản cty , ghi nội dung là cá nhân đó trả tiền đã mượn (tạm ứng) hôm trước vậy là hợp lý rồi.

T

tuyetanh9941

Sơ cấp
27/8/09
7
2
3
tphcm
nhưng chuyển tiền cho Cty hay cá nhân, mục đích chuyển tiền là tạm ứng, trả nợ hay cho mượn... mới biết mà xử lý

T

tuyetanh9941

Sơ cấp
27/8/09
7
2
3
tphcm
nhưng nhớ báo với sếp là chuyển tiền cho ai thì cho mình biết để mình làm cho đúng quy định

C

chhippy

Sơ cấp
25/9/09
35
0
0
250kim giang
Có nghĩa là sếp em nhận tiền của người khác gửi đến rồi lại chuyển đi cho nơi khác với mục đích cá nhân của sếp ý, mà em thì ko năm được các khoản đó vì sếp bảo đó là việc nội bộ, thế mới chết em chứ? theo bác giờ e nên làm thế nào? có nên đên NH để xin các giấy tờ đó để về chế biến cho hợp lý ko? hay kệ nó ah? trả lời hộ em nha>

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
Có nghĩa là sếp em nhận tiền của người khác gửi đến rồi lại chuyển đi cho nơi khác với mục đích cá nhân của sếp ý, mà em thì ko năm được các khoản đó vì sếp bảo đó là việc nội bộ, thế mới chết em chứ? theo bác giờ e nên làm thế nào? có nên đên NH để xin các giấy tờ đó để về chế biến cho hợp lý ko? hay kệ nó ah? trả lời hộ em nha>
Cá nhân A chuyển tiền vào ct của bạn, từ tk của công ty bạn lại chuyển cho cá nhân A, cà nhân B hay chuyển tiền vào ct khác. Bạn phải nó rõ ra chứ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA